Cách làm báo cáo tài chính cuối năm

• Thread starter lethingoclua
  • Ngày gửi
L

lethingoclua

Sơ cấp
23/7/11
0
0
0
can tho
Chào các anh, chị !
Mong ccá anh(chị) chi dùm e, cách làm báo cáo tài chính cuối năm vì e chưa có kinh nghiệm, mà công ty e thì chỉ có e làm ké toán mà báo cáo e lại ko nắm vững,tại e mới ra trường..Mong các anh (chị ) có kinh nghiệm chỉ dùm e, co file về báo cáo tài chính thi gửi cho e để e tham khảo..
Đây là gmail của e: lualua.dl...mong các anh (chị) gửi sớm cho e
E Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bonghongtrang

Sơ cấp
14/11/08
11
0
1
Thủ Đức
Nếu em muốn làm báo cáo tài chính cuối năm thì chị nghĩ em nên coi lại phần lý thuyết về phần báo cái tài chính, ở đó người ta sẽ dạy cho em từ tài khoản nào lên mục nào ở trên bảng cân đối kế toán. Và em phải cân đối lại chi phí và doanh thu cho hợp lý để xác định lãi lỗ của doanh nghiệp. Tránh tình trạng doanh thu nhiều mà chi phí ít quá thì phải đóng thuế TNDN nhiều, hoặc doanh thu ít mà chi phí nhiều thì cũng không hợp lý. Nếu em có người quen làm kế toán thì em nên tham khảo cách của người ấy cân đối chi phí- doanh thu thế nào nhé. Còn bảng biểu quyết toán năm thì em vào phần mếm kê khai thuế HTKK3.0.1 la có đầy đủ hết. Vậy nhé em.

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Tránh tình trạng lập topic tràn lan, yêu cầu các bạn search trc khi hỏi. Trong diễn đàn có rất nhiều bài tương tự rồi.

ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
Chào các anh, chị !
Mong ccá anh(chị) chi dùm e, cách làm báo cáo tài chính cuối năm vì e chưa có kinh nghiệm, mà công ty e thì chỉ có e làm ké toán mà báo cáo e lại ko nắm vững,tại e mới ra trường..Mong các anh (chị ) có kinh nghiệm chỉ dùm e, co file về báo cáo tài chính thi gửi cho e để e tham khảo..
Đây là gmail của e: lualua.dl...mong các anh (chị) gửi sớm cho e
E Cảm ơn

Em có ở Hà Nội không em có thể qua bên chị Công ty kế toán Đức Hà bên chị sẽ tư vấn hướng dẫn cho em em ạ.

H

hatinhcity

Guest
8/11/11
7
0
0
34
Hà Tĩnh
các anh chị ơi ! công ty của em là công ty kinh doanh dầu mỡ nhờn . em vừa vào làm đây hơn nữa công ty cũng vừa thành lập trong năm này anh chị ạ. em chưa bao giờ làm báo cáo tC cả . nhờ các anh chị giúp đỡ em với . em chưa biết bắt đầu từ đâu cả. mà lại sắp cuối năm rồi . em lo lắm anh chị ạ

levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Re: Cách làm báo cáo tài chính cuối năm

các anh chị ơi ! công ty của em là công ty kinh doanh dầu mỡ nhờn . em vừa vào làm đây hơn nữa công ty cũng vừa thành lập trong năm này anh chị ạ. em chưa bao giờ làm báo cáo tC cả . nhờ các anh chị giúp đỡ em với . em chưa biết bắt đầu từ đâu cả. mà lại sắp cuối năm rồi . em lo lắm anh chị ạ

Chào em!
Em xem cty em qui mô thế nào? áp dụng theo qd 15 hay 48 và vào box số sach kế toán http://www.webketoan.vn/forum/so-sach-bao-cao-ke-toan/cac-file-excel-so-sach-ke-toan-92547.html tải file excel về sử dụng.

H

hanghuedh

Sơ cấp
10/9/11
8
0
0
39
Quảng Trị
Ðề: Cách làm báo cáo tài chính cuối năm

em cũng thế ,em cung vừa mới ra trường .nên em ko biết phải làm sao cac nhờ các anh chị giúp đỡ

P

Phạm Thị Thủy15986

Guest
24/12/14
1
0
1
37
Em mới đi làm chưa có kinh nghiệm. CÔng Ty e là Đại lý ủy quyền của Viettel, anh chị nào có mẫu làm báo cáo tài chính theo hình thức Nhật Ký Chung theo quyết định 48 không ạ./ Em đang rất cần. Em xin chân thành cám ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA