Hỏi về HĐ GTGT?

• Thread starter vicna
  • Ngày gửi
V

vicna

Sơ cấp
4/12/13
5
0
0
hà nội
Nếu KH thanh toán bill 25tr bằng visa, yêu cầu viết hóa đơn. thì lúc mình viết những cái nào thanh toán bằng vs thì ko phải tách HĐ, cứ viết bình thường, và phần thuế sẽ ko có 10% ? đúng ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hỏi về HDdGTGT ?

Nếu KH thanh toán bill 25tr bằng visa, yêu cầu viết hóa đơn. thì lúc mình viết những cái nào thanh toán bằng vs thì ko phải tách HĐ, cứ viết bình thường, và phần thuế sẽ ko có 10% ? đúng ko ạ?
Bạn nghĩ sau khi xuất hoá đơn khách hàng trả bằng tiền mặt và chuyển khoản lại ko có 10% thuế nhỉ?, bạn vẫn viết hoá đơn bình thường thôi.

C

Chicken1506

Sơ cấp
13/2/09
45
0
6
TP.HCM

Tại sao thanh toán bằng visa thì lại không có thuế nhỉ? Mình thật sự không hiểu suy nghĩ của bạn. Bạn có thể giải thích cho mọi người hiểu tại sao không?

V

vicna

Sơ cấp
4/12/13
5
0
0
hà nội

Nếu tanh toán bằng vs 25tr thì mình viết luôn 1 cái HĐ mà ko cần tách ??

C

Chicken1506

Sơ cấp
13/2/09
45
0
6
TP.HCM

Mặt hàng mà bên bạn này xuất ra có thuộc diện chịu thuế hay không? nếu thuộc đối tượng chịu thuế thì bạn phải ghi vào cột thuế VAT chứ.Thuế đâu có quy định thanh toán bằng tiền mặt thì chịu thuế, thanh toán bằng visa thì không chịu thuế đâu.

H

hoabattu0901

Guest
2/3/06
73
0
6
41
Nha Trang

Tại thời điểm cà thẻ (thanh toán bằng visa) thì tiền chưa về tài khoản của bạn, mà vào ngày hôm sau tiền mới về.
Tại thời điểm đó bạn cứ xuất hóa đơn theo mặt hàng mà khách hàng mua, giá chưa thuế bao nhiêu, thuế GTGT bao nhiêu như bình thường bạn vẫn xuất. và hạch toán luôn và ghi nhận phải thu. Phần tiền thu được từ cà thẻ sẽ về vào ngày hôm sau thì bạn ghi giảm khoản phải thu.

V

vicna

Sơ cấp
4/12/13
5
0
0
hà nội

T đã hiểu thanks mọi người nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA