tăng vốn điều lệ của công ty

• Thread starter kimngan4985
  • Ngày gửi
K

kimngan4985

Sơ cấp
26/4/11
14
0
1
38
tp.hcm
Các bác có thể cho em biết thủ tục để tăng vốn điều lệ như thế nào không? Cty được thành lập năm 2004 và có 1 chi nhánh. Vậy tăng vốn điều lệ có thay đổi giấy phép và mẫu dấu của cty và chi nhánh ko? Em đang cần gấp vui lòng hổ trợ dùm. Xin chân thành cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
Ðề: tăng vốn điều lệ của công ty

tăng vốn điếu lệ phải thay đổi giấy phép, không thay đổi con dấu, hồ sơ bạn lên mạng tải mẫu về làm skhdt@tphcm.gov.com.vn, tốt nhất nhưng hơi mất công 1 tí, bạn chịu khó lên sở KHĐT vào buổi sáng, cạnh phòng nhận trả hồ sơ, họ sẽ chỉ cho bạn các hồ sơ phải lam này khi nộp hồ sơ bạn khỏi mất công đi tới đi lui

B

bobeodangyeu

Trung cấp
12/3/10
157
13
18
Hà Nội
www.hale.com.vn
Ðề: tăng vốn điều lệ của công ty

Các bác có thể cho em biết thủ tục để tăng vốn điều lệ như thế nào không? Cty được thành lập năm 2004 và có 1 chi nhánh. Vậy tăng vốn điều lệ có thay đổi giấy phép và mẫu dấu của cty và chi nhánh ko? Em đang cần gấp vui lòng hổ trợ dùm. Xin chân thành cám ơn!
Nếu MST của công ty bạn đã chuyển thành MS doanh nghiệp trên ĐKKD hiện tại thì việc tăng vốn điều lệ chỉ thay đổi Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp. Nếu không, việc thay đổi bất kỳ một nội dung nào trên ĐKKD cũng kèm theo thay đổi dấu. Dấu công ty đã thay đổi thì dấu chi nhánh bắt buộc phải thay đổi theo. Thủ tục thay đổi vốn mời bạn xem tại Tăng vốn điều lệ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA