Kế toán tiền lương trong công ty tư vấn xây dựng

• Thread starter velvet178
  • Ngày gửi
V

velvet178

Sơ cấp
28/8/10
4
0
0
Hà Nội
Chào cả nhà! Em cần cả nhà giúp em vụ nè cái.
Em mới làm sang bên mảng kế toán tiền lương Công ty tư vấn xây dựng, em đang bỡ ngỡ ko biết giải quyết ra sao. Mong anh chị bớt chút tg xem và giúp em với. Công ty em làm về mảng tư vấn xây dựng chủ yếu là tư vấn thiết kế, giám sát, thẩm tra...., các kỹ sư thường làm rất nhiếu công trình và hạng mục thẩm tra thi giá trị cũng it. h em muốn theo dõi hạch toán chi phí và tính lãi lỗ cho tưngf công trình. nhưng các cái giá trị nhỏ như các công trình thẩm tra thi em phải tính sao. Ma Công ty em khoang hon 10 người, 1 tháng hàng 12 công trình cả nhỏ lẫn lớn h em muốn làm bảng lương (tính chi phí nhân công cho từng công trình ) nhưng ko biết bắt đầu từ đau. Có anh chị nào biết về mảng tính lương trong công ty tư vấn xây dựng cho em xin biểu mẫu và cách làm nhé. mong các anh chị giúp e và có biểu mẫu thì gửi cho em vao mail: nhung.tvdt@gmail.com.:wall::wall::wall::wall::wall::wall::atom:

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Bạn hãy tính lương bình thường trên bảng thanh toán lương, sau đó lập bản phân bổ lương ghi nợ 154 theo từng công trình, hợp đồng.../ghi có tk 334; cuối kì tập hợp chi phí của 154 theo từng công trình để tính giá thành, xác định kqkd.

T

trang coi le

Guest
25/10/12
1
0
0
35
thành phố hà tĩnh
Ðề: Kế toán tiền lương trong công ty tư vấn xây dựng

em cung làm bên tư vấn giám sát. gần cuối năm rồi nhưng chi phí của công ty em còn thiếu nhiều. em muốn hỏi anh chị là có định mức quy định tiền lương tối đa trong lĩnh vực tư vấn giám sát ko? trích mấy % tiền lương trên doanh thu là hợp lý. vì em muốn đẩy chi phí tiền lương lên nà. mọi người giúp em với nhé!

T

thuyphamno

Guest
10/11/12
1
0
0
ninh bình

Em chào cả nhà!
Em mới được nhận vào làm công ty tư vấn thiết kế xây dựng nên chưa có chút kinh nghiệm nào. Công ty này thì năm nay mới chuyển sang làm lĩnh vực tư vấn thiết kế xây dựng nên chưa có tài liệu cũ để em tham khảo. Em thấy doanh thu năm nay phát sinh lớn mà hóa đơn chi phí đầu vào lại chẳng đáng kể. Em không biết cơ cấu, tỷ lệ các khoản chi phí( tiền lương, văn phòng phẩm, ...) trong công ty tư vấn thiết kế xây dựng như thế nào là hợp lý để lấy hóa đơn.
Anh chị nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này giúp em với! Nếu anh, chị có file excel vể tập hợp chi phí và tính giá thành thì gửi cho em nhé!
mail em là: thuyphamno@gmail.com
Em mong hồi đáp của các anh, chị. Em cảm ơn trước!

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội

Mọi người làm kế toán công ty tư vấn thiết kế nên đọc các bài liên quan ở các đề tài Tư vấn thiết kế trong chuyên mục Kế toán xây lắp để hiểu thêm. Các câu trả lời ở trong đó có rồi.

S

salyna

Guest
4/12/12
2
0
0
34
binh dinh

em làm ở công ty Tư vấn Thiết kế và Đầu tư xây dựng , em là lính mới leng keng luôn, mà bấy giờ sếp yêu cầu em tính các khoản để viết hóa đơn đầu vào của các hạng mục đã sửa chửa hoàn thành trong tháng trước rồi, bây giờ em phải làm gì ạ? cả nhà giúp e với. thanks cả nha nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA