Chiết khấu thanh toán

• Thread starter TaeGoo
  • Ngày gửi
T

TaeGoo

Guest
14/11/11
1
0
0
32
Hà Tĩnh
Em mới học vào chuyên ngành kế toán thôi :ezpi_hear Có câu hỏi này thầy ra về nhà nghiên cứu mà đọc nát cả giáo trình lẫn tài liệu rồi google search mà vẫn ko trả lời cho hoàn chỉnh được, anh chị chú bác cô dì giúp em với ạ:
1.Xử lý các khoản chiết khấu thanh toán như thế nào đối với kế toán vật tư :D Tức bên mình được hưởng chiết khấu ấy ạ :)
2.Câu này sai box nhưng em hỏi nốt ở đây vậy, khỏi mắc công lập thêm topic :">: Hao hụt vật tư ở trong kho phải xử lý như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duongxua

Sơ cấp
10/9/08
31
0
0
Quảng Trị
1.Xử lý các khoản chiết khấu thanh toán như thế nào đối với kế toán vật tư :D Tức bên mình được hưởng chiết khấu ấy ạ

Đọc sách Kế toán Tài chính em nhé!

hoanghaihc511

hoanghaihc511

Trung cấp
30/8/10
70
0
0
Q9, TP HCM
Em mới học vào chuyên ngành kế toán thôi :ezpi_hear Có câu hỏi này thầy ra về nhà nghiên cứu mà đọc nát cả giáo trình lẫn tài liệu rồi google search mà vẫn ko trả lời cho hoàn chỉnh được, anh chị chú bác cô dì giúp em với ạ:
1.Xử lý các khoản chiết khấu thanh toán như thế nào đối với kế toán vật tư :D Tức bên mình được hưởng chiết khấu ấy ạ :)
2.Câu này sai box nhưng em hỏi nốt ở đây vậy, khỏi mắc công lập thêm topic :">: Hao hụt vật tư ở trong kho phải xử lý như thế nào?
1.Chiết khấu thanh toán là khoản mình được hưởng do thanh toán trước hoặc đúng hạn và khoản này được đưa vào doanh thu hoạt động tài chính.
2.Hao hụt bạn phải xem là hao hụt trong hay ngoài định mức. Lý do hao hụt là gì? có phải bồi thường ko? tuỳ từng trường hợp mà có biện pháp xử lý

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA