Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ: Tập tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính. Xử lý thế nào ?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Webketoan - Dịch vụ chữ ký số và khai thuế qua mạng
Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11
13,545 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của NTAC
    Địa chỉ
    In the blue Air
    Post Thanks / Like
    NTAC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    thay đổi nội dung bởi: NTAC, ngày 17-11-2011 lúc 23:22

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của NTAC
    Địa chỉ
    In the blue Air
    Post Thanks / Like
    Hôm vừa rồi làm bằng bản HTKK300 ổn, mà hôm nay cứ báo lỗi hoài ???

Mình đã làm xong báo cáo, ký số OK, khi gửi hệ thống thông báo "Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ: Tập tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính." Xử lý thế nào bây giờ các bác ơi ?

Các Pro giúp mình với nào !!!!!!!!!! Hôm vừa rồi làm bằng bản HTKK300 ổn, mà hôm nay cứ báo lỗi hoài ???

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của thanhloan1977
    Địa chỉ
    hanoi
    Post Thanks / Like
    thanhloan1977 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    Mình cũng thử mấy cách các bạn xem thế nào nhé:
    - Khi kết xuất ra file PDF các bạn vào phần In và chon cuterwrite bên dưới cùng sau đó lưu file. Ban thưẻ gửi lại xem sao.
    - Các bạn có kết xuất số liệu từ phần mềm kế toán sang không, nếu có phải kiểm tra lại như mình dùng phần mềm fasst thì chỉ kết xuất được các bảng kê thôi còn tờ khai thì nhất vào chỉ tiêu 21 hai lần thì HTKK tự tính. Sau đó các bạn lại kết xuất file PDF theo cách trên và gửi lại.
    Nếu không được nữa thì vào kê khai trực tuyến sau đó gửi đi là Ok.
    Mình bị như vậy mấy hôm cuối cùng thì cũng đã gửi được các bạn thử xem sao.
    Thân chào!

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của NTAC
    Địa chỉ
    In the blue Air
    Post Thanks / Like
    Loay hoay mãi cũng tìm ra: Trước hết phải in bằng cuterwrite nhưng chỉ in 02 trang thông, nếu in nhiều là không ổn đâu. Sau đó mới kchuyển bản kê ra dang xls; Thực hiện gửi báo cáo dạng pdf; sau đó mới gửi xls là ổn.

6. Thành viên Hình đại diện của ciaolengocanhciao
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    ciaolengocanhciao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    hic,e cũng bị như thế nhưng có a bạn làm ở bên tổng cục làm về quản lý trang đấy dậy là vào in cutpdf xong đổi tên lưu, rồi các bác vào trang kê khai thuế qua mạng nộp và ký như bình thường thế là xong.đấy là e làm trên HTTK.3.01

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của haiketoan
    Địa chỉ
    Nam Định
    Post Thanks / Like
    haiketoan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    29-03-2013, 00:42 #6
    - Mình gửi Quyết toán thuế và Báo cáo tài chính năm mà không gửi được. Máy báo lỗi: Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: Tệp tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính
    - Ai biết chỉ giúp mình với ?

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ngoclinhteen
    Địa chỉ
    Hanoi
    Post Thanks / Like
    ngoclinhteen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    29-03-2013, 01:20 #7
    Mình cũng gặp phải lỗi Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: Tệp tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính khi gửi phụ lục cho BCTC, mình đã khắc phục bằng cách:
    1. Nếu làm dữ liệu trên phần mềm Misa hay phần mềm nào đó => Kết xuất ra file Excel
    2. Mở file excel đó ra và Save as với định dạng excel 97-2003 (Save as type Excel 97-2003 Workbook), nếu bạn dùng excel phiên bản mới mà ko lưu với định dạng cũ thì ko gửi được

Các bác cứ thử xem nhé, như phiên bản excel em dùng là bản 2007 nếu ko chuyển định dạng sang excel 97-2003 thì ko tài nào gửi được
    thay đổi nội dung bởi: ngoclinhteen, ngày 29-03-2013 lúc 01:26

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ngoclinhteen
    Địa chỉ
    Hanoi
    Post Thanks / Like
    ngoclinhteen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    29-03-2013, 22:28 #8
    Còn với cái Quyết toán thuế TNCN thì khi kết xuất từ HTKK tên tệp excel như thế nào để nguyên vậy, đổi tên khác là ko gửi được!

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của htpt
    Địa chỉ
    TPHCM
    Post Thanks / Like
    htpt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-03-2013, 09:49 #9
    Mừng quá, cuối cùng thì cũng nộp xong đầy đủ hồ sơ đúng hạn rồi. Mình đúc kết lại như sau nhé:
    1. Nộp BCTC thì phải đăng ký là bộ báo cáo, rồi nộp bằng file pdf gồm Bảng CDKT, BCKQKD và Lưu chuyển tiền tệ. Thuyết minh BCTC với Bảng cân đối phát sinh thì nộp ở nút phụ lục bằng file excel
    2. Quyết toán Thuế TNDN nộp file pdf
    3. Quyết toán thuế TNCN phải nộp bằng file excel 97-2003, và giữ nguyên tên khi kết xuất, mà nếu kết xuất bằng HTKK thì chắc chắn nó là file 97-2003 nên không cần quan tâm vế trước (Cái file này làm mình vất vả mấy ngày mới nộp được đó). À quên, file này thì phải dùng HTKK 3.1.5 trở lên nó mới có đủ 4 sheet, nếu ko đủ sheet thì cũng ko nộp được.
    Chúc mọi người đều làm được suôn sẻ ^_^

11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoanghanhna
    Địa chỉ
    từ liêm hà nội
    Post Thanks / Like
    hoanghanhna vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-03-2013, 11:55 #10
    cho mình hỏi mình đã nộp BCTC gồm BCĐKT, BCKQHĐKD, LCTT rồi nhưng mình phải làm như thế nào để gửi đc thuyết minh BCTC và bảng cân đối tài khoản thế bạn? MÌnh ko biết nộp 2 bản này ở nút phụ lục là ntn? Mình kết xuất từ PM Misa ra thì đc file excel dạng xls (word 2003) nhưng khi nộp thì cần excel dạng xlsx (word 2007) vậy mình phải làm sao đây bạn?