Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ: Tập tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính. Xử lý thế nào ?

• Thread starter NTAC
  • Ngày gửi
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Mình đã làm xong báo cáo, ký số OK, khi gửi hệ thống thông báo "Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ: Tập tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính." Xử lý thế nào bây giờ các bác ơi ?

Các Pro giúp mình với nào !!!!!!!!!!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Hôm vừa rồi làm bằng bản HTKK300 ổn, mà hôm nay cứ báo lỗi hoài ???

Mình đã làm xong báo cáo, ký số OK, khi gửi hệ thống thông báo "Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ: Tập tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính." Xử lý thế nào bây giờ các bác ơi ?

Các Pro giúp mình với nào !!!!!!!!!! Hôm vừa rồi làm bằng bản HTKK300 ổn, mà hôm nay cứ báo lỗi hoài ???

T

thanhloan1977

Trung cấp
2/4/09
53
2
8
46
hanoi
Mình cũng thử mấy cách các bạn xem thế nào nhé:
- Khi kết xuất ra file PDF các bạn vào phần In và chon cuterwrite bên dưới cùng sau đó lưu file. Ban thưẻ gửi lại xem sao.
- Các bạn có kết xuất số liệu từ phần mềm kế toán sang không, nếu có phải kiểm tra lại như mình dùng phần mềm fasst thì chỉ kết xuất được các bảng kê thôi còn tờ khai thì nhất vào chỉ tiêu 21 hai lần thì HTKK tự tính. Sau đó các bạn lại kết xuất file PDF theo cách trên và gửi lại.
Nếu không được nữa thì vào kê khai trực tuyến sau đó gửi đi là Ok.
Mình bị như vậy mấy hôm cuối cùng thì cũng đã gửi được các bạn thử xem sao.
Thân chào!

NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Loay hoay mãi cũng tìm ra: Trước hết phải in bằng cuterwrite nhưng chỉ in 02 trang thông, nếu in nhiều là không ổn đâu. Sau đó mới kchuyển bản kê ra dang xls; Thực hiện gửi báo cáo dạng pdf; sau đó mới gửi xls là ổn.

C

ciaolengocanhciao

Guest
28/6/11
1
0
1
Hà Nội
hic,e cũng bị như thế nhưng có a bạn làm ở bên tổng cục làm về quản lý trang đấy dậy là vào in cutpdf xong đổi tên lưu, rồi các bác vào trang kê khai thuế qua mạng nộp và ký như bình thường thế là xong.đấy là e làm trên HTTK.3.01

H

haiketoan

Sơ cấp
8/11/08
23
0
0
43
Nam Định
Ðề: Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ: Tập tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính. Xử lý thế nào ?

- Mình gửi Quyết toán thuế và Báo cáo tài chính năm mà không gửi được. Máy báo lỗi: Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: Tệp tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính
- Ai biết chỉ giúp mình với ?

N

ngoclinhteen

Sơ cấp
28/2/10
7
0
0
Hanoi
Ðề: Cấu trúc hồ sơ không hợp lệ: Tập tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính. Xử lý thế nào ?

Mình cũng gặp phải lỗi Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: Tệp tờ khai không có khuôn dạng PDF hoặc bảng tính khi gửi phụ lục cho BCTC, mình đã khắc phục bằng cách:
1. Nếu làm dữ liệu trên phần mềm Misa hay phần mềm nào đó => Kết xuất ra file Excel
2. Mở file excel đó ra và Save as với định dạng excel 97-2003 (Save as type Excel 97-2003 Workbook), nếu bạn dùng excel phiên bản mới mà ko lưu với định dạng cũ thì ko gửi được

Các bác cứ thử xem nhé, như phiên bản excel em dùng là bản 2007 nếu ko chuyển định dạng sang excel 97-2003 thì ko tài nào gửi được

Sửa lần cuối:
N

ngoclinhteen

Sơ cấp
28/2/10
7
0
0
Hanoi

Còn với cái Quyết toán thuế TNCN thì khi kết xuất từ HTKK tên tệp excel như thế nào để nguyên vậy, đổi tên khác là ko gửi được!

H

htpt

Guest
21/3/06
5
1
0
TPHCM

Mừng quá, cuối cùng thì cũng nộp xong đầy đủ hồ sơ đúng hạn rồi. Mình đúc kết lại như sau nhé:
1. Nộp BCTC thì phải đăng ký là bộ báo cáo, rồi nộp bằng file pdf gồm Bảng CDKT, BCKQKD và Lưu chuyển tiền tệ. Thuyết minh BCTC với Bảng cân đối phát sinh thì nộp ở nút phụ lục bằng file excel
2. Quyết toán Thuế TNDN nộp file pdf
3. Quyết toán thuế TNCN phải nộp bằng file excel 97-2003, và giữ nguyên tên khi kết xuất, mà nếu kết xuất bằng HTKK thì chắc chắn nó là file 97-2003 nên không cần quan tâm vế trước (Cái file này làm mình vất vả mấy ngày mới nộp được đó). À quên, file này thì phải dùng HTKK 3.1.5 trở lên nó mới có đủ 4 sheet, nếu ko đủ sheet thì cũng ko nộp được.
Chúc mọi người đều làm được suôn sẻ ^_^

H

hoanghanhna

Trung cấp
2/10/12
121
3
0
34
từ liêm hà nội

cho mình hỏi mình đã nộp BCTC gồm BCĐKT, BCKQHĐKD, LCTT rồi nhưng mình phải làm như thế nào để gửi đc thuyết minh BCTC và bảng cân đối tài khoản thế bạn? MÌnh ko biết nộp 2 bản này ở nút phụ lục là ntn? Mình kết xuất từ PM Misa ra thì đc file excel dạng xls (word 2003) nhưng khi nộp thì cần excel dạng xlsx (word 2007) vậy mình phải làm sao đây bạn?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

cho mình hỏi mình đã nộp BCTC gồm BCĐKT, BCKQHĐKD, LCTT rồi nhưng mình phải làm như thế nào để gửi đc thuyết minh BCTC và bảng cân đối tài khoản thế bạn? MÌnh ko biết nộp 2 bản này ở nút phụ lục là ntn? Mình kết xuất từ PM Misa ra thì đc file excel dạng xls (word 2003) nhưng khi nộp thì cần excel dạng xlsx (word 2007) vậy mình phải làm sao đây bạn?

Bạn kết xuất ra excell dạng 2003, và chọn từng loại phụ lục rồi ký, gửi. Bạn mới sử dụng iHTKK phải không?
Bạn dành thêm chút thời gian đọc hướng dẫn sử dụnghướng dẫn quy trình nghiệp vụ này nhé.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA