Đăng ký MST cá nhân

• Thread starter vi hong yen
  • Ngày gửi
V

vi hong yen

Sơ cấp
18/11/10
43
0
0
33
Hà Nội
Anh chị giúp em với,
Em đăng ký MST cá nhân của mấy nhân viên nước ngoài, Em gửi qua mạng và nộp cả bản cứng rồi. đang chờ kết quả. Tại em không cẩn thận :023:
Nhưng giờ lại phát hiện ra sai tên của 1 ông :
Krishan Gopal Soni nhưng em ghi trong tờ khai là Krishhan Gopal Soni
Bây giờ xử lí sao ạ? Em đang rối quá:wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhcao

minhcao

Trung cấp
24/8/08
101
1
0
Hà nội
Anh chị giúp em với,
Em đăng ký MST cá nhân của mấy nhân viên nước ngoài, Em gửi qua mạng và nộp cả bản cứng rồi. đang chờ kết quả. Tại em không cẩn thận :023:
Nhưng giờ lại phát hiện ra sai tên của 1 ông :
Krishan Gopal Soni nhưng em ghi trong tờ khai là Krishhan Gopal Soni
Bây giờ xử lí sao ạ? Em đang rối quá:wall::wall:

Đây là câu trả lời trên TNCNONLINE.COM.VN:
"- Nếu bạn đăng ký MST thông qua CQCT, đã được cấp MST, bạn có thể đề nghị CQCT thực hiện cách sau để điều chỉnh thông tin:
+ Sử dụng phần mềm TNCN 2.3 để kê khai thông tin cá nhân cần điều chỉnh. Nhập toàn bộ thông tin đúng của cá nhân cần điều chỉnh. Nhập MST TNCN cấp cho cá nhân đó. Thay đổi số hiệu tệp để không trùng với các tệp mà CQCT đã gửi trước đó. Kết xuất ra file excel. Gửi file và bảng kê như quy trình đăng kí MST ban đầu.
+ Nếu CQCT không thực hiện cách trên thì bạn cần có yêu cầu điều chỉnh thông tin (bằng văn bản) gửi CQCT. CQCT tổng hợp yêu cầu đề nghị điều chỉnh của người lao động và gửi CQT quản lý trực tiếp.
- Nếu bạn muốn điều chỉnh thông tin ĐKT không thông qua CQCT, bạn lập bộ hồ sơ gồm:
+ Tờ khai ĐKT mẫu 01/ĐK-TNCN Ban hành kèm theo TT 84/2008/TT-BTC, trong đó ghi rõ MST đã được cấp của bạn và thông tin cần điều chỉnh đúng.
+ Bản sao CMND/hộ chiếu.
Bạn gửi bộ hồ sơ trên cho CQTQL của bạn. "

xuan020186

xuan020186

Độc cô
9/5/11
142
1
18
Đà Nẵng
Đây là câu trả lời trên TNCNONLINE.COM.VN:
"- Nếu bạn đăng ký MST thông qua CQCT, đã được cấp MST, bạn có thể đề nghị CQCT thực hiện cách sau để điều chỉnh thông tin:
+ Sử dụng phần mềm TNCN 2.3 để kê khai thông tin cá nhân cần điều chỉnh. Nhập toàn bộ thông tin đúng của cá nhân cần điều chỉnh. Nhập MST TNCN cấp cho cá nhân đó. Thay đổi số hiệu tệp để không trùng với các tệp mà CQCT đã gửi trước đó. Kết xuất ra file excel. Gửi file và bảng kê như quy trình đăng kí MST ban đầu.
+ Nếu CQCT không thực hiện cách trên thì bạn cần có yêu cầu điều chỉnh thông tin (bằng văn bản) gửi CQCT. CQCT tổng hợp yêu cầu đề nghị điều chỉnh của người lao động và gửi CQT quản lý trực tiếp.
- Nếu bạn muốn điều chỉnh thông tin ĐKT không thông qua CQCT, bạn lập bộ hồ sơ gồm:
+ Tờ khai ĐKT mẫu 01/ĐK-TNCN Ban hành kèm theo TT 84/2008/TT-BTC, trong đó ghi rõ MST đã được cấp của bạn và thông tin cần điều chỉnh đúng.
+ Bản sao CMND/hộ chiếu.
Bạn gửi bộ hồ sơ trên cho CQTQL của bạn. "
Ở cục thuế ĐNẵng lại hướng dẫn là dùng mẫu 08 MST để thông báo thay đổi thông tin đăng ký thuế, dựa trên chỉ tiêu của mẫu 01/ĐK-TNCN, để đăng ký thay đổi.mẫu này dùng chung cho cá nhân và tổ chức.(đọc thông tư 85/2007)

C

cucaingot

Sơ cấp
12/8/11
2
0
0
33
thái bình
Ðề: Đăng ký MST cá nhân

sao em dang ky MST ca nhan qua mang mai ma chang dc gj ca . AC nao giup e voi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: