Tính giá thành sản phẩm inox

• Thread starter tieunico9988
  • Ngày gửi
T

tieunico9988

Sơ cấp
20/4/11
26
0
3
35
Thái Bình
Chào các anh chị!
Em có vấn đề này mong các anh chị giúp đỡ: Công ty em là công ty sx thiết bị inox, nguyên liẹu chủ yếu là inox, ngoài ra còn có thêm các loại nguyên liệu phụ khác như chân chỉnh, vòi nước,..., sản phẩm sx ra bao gômg nhiều loại: bàn, chậu, tum hút khói và mỗi loại thì lại có nhiều kích thước khác nhau (ví dụ: bàn 1.2m, 1.5m, 1.8m(có chậu rửa kèm theo).
Em đang không biết tính giá thành cho từng loại sp thì làm thế nào nữa.
Mong các anh chị chỉ bảo thêm.
Em chân thành cảm ơn!

Đính kèm

• AB90-DANH MỤC SX-INAX VN.rar
    914.7 KB · Lượt xem: 221
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangvido

Guest
25/1/08
15
3
0
43
Dong Nai
Xem sơ qua thì có thể bạn tính giá thành theo đơn đặt hàng. Mỗi SP có định mức tiêu hao nguyên vật liệu riêng. Từ đó bạn tính định mức nguyên vật liệu cho các sản phẩm. Nhân công thì tính đơn giá hoặc phân bổ theo nguyên vật liệu chính, chi phí sx chung cũng vậy. Túm lại bạn nên tham khảo kỹ phương pháp tính giá thành theo đơn đặt hàng.

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Mình ghĩ bạn nên xây dưng hệ định mức vật tư tieu hao cho nguyên vật liệu. còn chi phí nhân công và sản xuất chung có thể phân bổ theo tiêu thức

M

mina lucky

Sơ cấp
8/11/11
17
0
0
tp.hồ chí minh
Mình cũng đang gặp rất rối giống bạn, vấn đề khó khăn là mình không biết xây dựng định mức tiêu hao NVL cho từng loại sản phẩm ( không có công thức tính cụ thể cho từng loại sản phẩm). Mình thì làm cho Cty sx về ống gió, miệng gió, trunking, VCD, Co, T,... Nguyên liệu chủ yếu là sắt thép, sx ra nhiều sp có qui cách khác nhau. Nếu bạn nào có công thức tính định mức tiêu hao NVL thì vui lòng share cho mình với.Email của mình : mytrang1609@yahoo.com

H

hoangvido

Guest
25/1/08
15
3
0
43
Dong Nai
Vấn đề định mức tiêu hao nguyên vật liệu này các bạn phải làm việc với giám đốc, quản đốc và công nhân trực tiếp để có thể tính cho được định mức tiêu hao NVL cho từng sản phẩm theo từng quy cách. Chịu khó xuống xưởng làm việc với công nhân để hiểu rõ hơn công việc thì mới tính giá thành được. Chúc các bạn thành công

T

trungthanh06dck1

Guest
1/12/11
1
0
0
35
Bình Dương
Ðề: Tính giá thành sản phẩm inox

Minh củng gặp vấn đề giống nhu ban Trang.Nếu bạn có xây dựng định mức tiêu hao NVL cho từng loại sản phẩm ( không có công thức tính cụ thể cho từng loại sản phẩm) ban cho mình xin.Gmail của mình trungthanh06dck1@gmail.com

D

dac tinh

Guest
14/8/07
6
0
0
Biên Hòa
Ðề: Tính giá thành sản phẩm inox

Chào các anh chị!
Em có vấn đề này mong các anh chị giúp đỡ: Công ty em là công ty sx thiết bị inox, nguyên liẹu chủ yếu là inox, ngoài ra còn có thêm các loại nguyên liệu phụ khác như chân chỉnh, vòi nước,..., sản phẩm sx ra bao gômg nhiều loại: bàn, chậu, tum hút khói và mỗi loại thì lại có nhiều kích thước khác nhau (ví dụ: bàn 1.2m, 1.5m, 1.8m(có chậu rửa kèm theo).
Em đang không biết tính giá thành cho từng loại sp thì làm thế nào nữa.
Mong các anh chị chỉ bảo thêm.
Em chân thành cảm ơn!

Bên em sx thiết bị Inox nếu có mua thiết bị hàn cắt ủng hộ cty anh nhé!

toandacloc.com
toandacloc@gmail.com
Trân trọng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA