Bảo hiểm KHÔNG CHỊU TRUY THU BHXH

• Thread starter yuan90
  • Ngày gửi
Y

yuan90

Sơ cấp
18/10/11
39
1
8
33
TPHCM
Các bác ơi!
Bác nào đã đăng ký BH rồi thì cho mình hỏi với:
chuyện là vậy:
Cty mình thành lập năm 2007 đến nay mới tiến hành đăng ký BH, con số truy thu lên tới 150tr, và cty mình đã chuẩn bị tâm lý để truy thu
và mấy hôm nay mình đi đăng ký BH, mình chạy lên chạy xuống cũng gần chục lần, cứ nộp hồ sơ không đúng rồi về làm lại, nhưng đặc biệt là hôm nay nè, mình nộp hồ sơ đầy đủ thì chú BH nói là: "con số phải đóng đến 100 mấy triệu lần, làm rồi có đóng không?". Mình hỏi chú ấy là có cách nào nữa ko, thì chú ấy chỉ mình 1 cách là, bỏ cái khai trình lao động lần 1 đi (vì lần đầu mình khai trình 10 người, lần sau khai trình 15 người), lấy cái khai trình lao động lần 2, và đóng BH dựa trên cái khai trình lao động lần 2 (chỉ đóng cho 15 người). rồi 1 tháng sau tăng lại 10 người kia lên là được.
Mình muốn hỏi các bác là cách này có được ko? mình thấy hơi kỳ là tại sao họ lại không truy thu? mình sợ bên BH gài mình rồi sau này bắt mình truy thu nhiều hơn con số đó thì chết. Bác nào giúp mình với, thứ 2 này mình phải đăng ký rồi.
Theo mình được biết thì công văn 1616 (không truy thu BH) đã hết hiệu lực rồi mà

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoanlyly

ketoanlyly

Trung cấp
13/3/08
117
0
16
HCM
Ðề: Bảo hiểm KHÔNG CHỊU TRUY THU BHXH

mình cũng đang thắc mắc phần này, không biết có bị truy thu không nữa? mình mới đăng ký lần 1 tháng 10 này nè. cty có 4 người thui! Ai cao thủ giúp chúng mình với! CV 1616 đã bị thay thế bằng CV 3039 rồi mà!
Nếu bị truy thu thì truy từ nam 2007 hay từ lúc đăng ký LD với Phòng LD quận huyện???

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA