Hóa đơn viết sai tên đơn vị mua hàng có điều chỉnh được không???

• Thread starter dothiquephuong
  • Ngày gửi
D

dothiquephuong

Sơ cấp
6/7/10
15
0
1
thu duc
Hi all,
Giúp em vấn đề này với.
Em vừa xuất hóa đơn sai tên khách hàng. Cty HaNoi Steel Center mà em xuất thành Hà Nội Steel Center. Em đề nghị làm biên bản điều chỉnh nhưng bên họ không đồng ý và đòi phải có thông tư nào quy định việc này. Em đã tìm hiểu rồi nhưng không thấy quy định nào cụ thể cho việc này cả. Mọi người giúp em thuyết phục khách hàng trong trường hợp này với. Vì bên công ty em mỗi lần hủy hóa đơn rất là khó khăn. hichic
Cảm ơn mọi người nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Hi all,
Giúp em vấn đề này với.
Em vừa xuất hóa đơn sai tên khách hàng. Cty HaNoi Steel Center mà em xuất thành Hà Nội Steel Center. Em đề nghị làm biên bản điều chỉnh nhưng bên họ không đồng ý và đòi phải có thông tư nào quy định việc này. Em đã tìm hiểu rồi nhưng không thấy quy định nào cụ thể cho việc này cả. Mọi người giúp em thuyết phục khách hàng trong trường hợp này với. Vì bên công ty em mỗi lần hủy hóa đơn rất là khó khăn. hichic
Cảm ơn mọi người nhiều!!!
Khách hàng ko chịu thì cũng phải xuất lại hđ khác cho họ thôi bạn ah,cái đó sai thì hủy thôi hoàn toàn hợp lý có gì mà bên bạn than khó nhỉ,rút kinh nghiệm đã biết cty mình khó như vậy thì khi xuất phải dò đi dò lại thấy đúng hết rồi mới xé.
Thông tin cty khách hàng mình nhớ như in khi viết cũng phải dỡ cái sổ để một bên và khi viết xong phải dò lại mới xé ra đó.

D

dothiquephuong

Sơ cấp
6/7/10
15
0
1
thu duc
Vì công ty em dùng hóa đơn rời từng tờ, không đóng dính vào cuốn nên không cần xé, in bằng máy ra. Thông tin khách hàng là nhập vào phần mềm trước nên sai từ khâu nhập. Sếp thì không cần biết ai sai, vì em là khâu cuối cùng trong việc xuất hóa đơn nên em chịu hoàn toàn trách nhiệm. Mỗi lần hủy thì bị ...mất ăn mất ngủ đấy.
Vậy cho em hỏi thêm là trường hợp cụ thể nào thì mình làm biên bản điều chỉnh được??? Hay cứ sai là phải hủy???

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Vì công ty em dùng hóa đơn rời từng tờ, không đóng dính vào cuốn nên không cần xé, in bằng máy ra. Thông tin khách hàng là nhập vào phần mềm trước nên sai từ khâu nhập. Sếp thì không cần biết ai sai, vì em là khâu cuối cùng trong việc xuất hóa đơn nên em chịu hoàn toàn trách nhiệm. Mỗi lần hủy thì bị ...mất ăn mất ngủ đấy.
Vậy cho em hỏi thêm là trường hợp cụ thể nào thì mình làm biên bản điều chỉnh được??? Hay cứ sai là phải hủy???
Chứ khách ko chịu lấy tờ đó bắt phải hủy và xuất lại cái khác cho họ thì bạn cũng phải làm thôi.Cũng còn tùy vào khách hàng nữa bạn ah chứ ko phải sai muốn điều chỉnh là được đâu.

hoalantieu2030

hoalantieu2030

Money can't buy happiness
26/8/09
283
1
18
Nơi không có biển
Thôi đành mất ăn mất ngủ thêm lần nữa vậy, lần sau cẩn thận hơn. Khách hàng ko chịu thì mình làm sai phải chữa cháy thui.
Nguyên tắc thì sai giá, chưa khai báo thuế -> Huỷ, xuất HĐ thay thế; Đã khai báo thuế -> xuất hoá đơn điều chỉnh.
Còn sai những nội dung khác thì chưa có văn bản nào quy định được phép lập BB điều chỉnh, nhưng dân kế nhà ta vẫn lập BB (với đk khách hàng ok).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA