Thủ tục đăng ký MST cho nhân viên

• Thread starter Nhutrang2209
  • Ngày gửi
N

Nhutrang2209

Guest
31/10/11
8
0
0
35
Hà Nội
Các anh chị ơi giúp em với
Em mới vào làm ở công ty. Công ty em thì mới thành lập nên các nhân viên trong công ty chưa có mã số thuế thu nhập cá nhân. Sếp giao cho em nhiệm vụ là đăng ký MST cho các nhân viên. Em chẳng biết thủ tục đăng ký như thế nào. Anh chị hướng dẫn em với.
Em cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Ðề: Thủ tục đăng ký MST cho nhân viên

Các anh chị ơi giúp em với
Em mới vào làm ở công ty. Công ty em thì mới thành lập nên các nhân viên trong công ty chưa có mã số thuế thu nhập cá nhân. Sếp giao cho em nhiệm vụ là đăng ký MST cho các nhân viên. Em chẳng biết thủ tục đăng ký như thế nào. Anh chị hướng dẫn em với.
Em cám ơn nhiều
Bạn down PM 2.2 or 2.4, sau đó bạn kê khai gửi qua mạng. khi gửi qua mạng e vô google gõ tra cứu MST TNCN/tra cứu rùi e đọc làm theo hướng dẫn để gửi.

Sửa lần cuối:
N

Nhutrang2209

Guest
31/10/11
8
0
0
35
Hà Nội

Em vào tncnonline để đăng ký qua mạng. Em vào phần đăng ký thuế/ tổ chức chi trả. Nhưng khi em đăng nhập thì thấy báo lỗi rằng mã số thuế không đúng. Mã số thuế ghi trên giấy đăng ký bên Công ty em chỉ có 9 số nhưng em đọc hướng dẫn thấy là 13 số. Em chẳng hiểu nữa. Chị nào có mẫu hướng dẫn em với

U

UtLinh

Sơ cấp
24/9/09
2
0
0
HN

MST bên bạn sao lại có 9 số?10 số chứ. bạn xem lại xem. hướng dẫn là 13 số là ví dụ như thế ( 13 số đối với các cty chi nhánh, thành viên). Bạn điền đúng MST cty bạn và ngày cấp MST....Xong rùi gửi file như có bạn hướng dẫn ở trên ( Tải TNCN 2.4 về điền theo danh sách từng người chi tiết theo các mục có trong đó)...
Chúc bạn thành công!

chào các anh chị, cho em hỏi vơí, em đã kết xuất tệp hồ sơ ra file rồi, nhưng chỉ là fileA3, làm thế nào để em in được ra khổ giấy A 4 để nộp không ạ?
Mọi người giúp em với. Cảm ơn cả nhà

S

svcdk11

Guest
19/12/11
1
0
0
36
tphcm

Chao ban, lan truoc minh co lam sao do minh lam theo huong dan goi qua mang, va in ra gia A4 để nộp nhưng bên cơ quan thue bảo không cân nộp , thế la mình lưu lai cong ty thoi. nếu bạn muon in giay A4 cung de thoi ma, luc chon luu thi co muc chon Giấy A4 đó.

gau map

gau map

Sơ cấp
30/9/11
11
0
0
TP.Ho Chi Minh

bạn svcdk11 cho mình hòi, vậy là mình chỉ nộp qua mạng thôi hả, k cần phải nộp hồ sơ bằng giấy àh?