Khai thuế qua mạng báo lỗi" Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ" thì xử lý thế nào

• Thread starter codai2005vn
  • Ngày gửi
C

codai2005vn

Trung cấp
3/8/10
130
2
18
39
TP.HCM
Khi e kê khai qua mạng đến phần nộp tờ khai thì nó cứ báo lỗi: Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ". Xin các anh chị hướng dẫn dùm e với, e chờ mấy ngày nay rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Ðề: Khai thuế qua mạng báo lỗi" Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ" thì xử lý thế nào

Khi e kê khai qua mạng đến phần nộp tờ khai thì nó cứ báo lỗi: Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ". Xin các anh chị hướng dẫn dùm e với, e chờ mấy ngày nay rồi.
Tệp khi bạn kết xuất từ HTKK k được sửa tên tệp thì mới gởi được.

C

codai2005vn

Trung cấp
3/8/10
130
2
18
39
TP.HCM
Ðề: Khai thuế qua mạng báo lỗi" Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ" thì xử lý thế nào

đây là cty mới và mình làm tờ khai thuế môn bài. Kết xuất ra máy in ảo rồi, ký chữ ký số thành công rồi. Khi bấm lệnh gửi thì báo lỗi" Cấu trúc hoặc tệp tờ khai ko hợp lệ." Giờ mình ko biết làm sao đây. Hay là word phai dùng 2007 vì máy của mình là word 2003.

S

smartenter

Guest
30/11/11
3
0
0
39
Minh hoà Hưng Hà Thá Bình

Lỗi này do không đúng phiên bản ứng dụng HTKK. Bạn xem lại DN bạn đeng dùng HTKK phiên bản nào, nếu phiên bản mới nhất thì có thể do cài đặt lỗi.bạn nên lưu giữ liệu vào rồi cài lại bản mới nhất. Lê HUY Tax365.vn

bạn dùng HTKK phiên bản nào?trong đấy có tờ khai thuế môn bài không?và kết xuất tờ khai đúng chưa?

Sửa lần cuối:
M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Mình cũng gặp trường hợp tương tự như của bạn. Mình không biết bây giờ bạn đang dùng phần mềm HTKK 3.0.x nào. Nhưng đối vời kê khai qua mang mới, thì mỗi lần nâng cấp phần mềm mới thì ngoài việc bạn gỡ bỏ cái cũ ra, bạn phải xoá cả Floder HTKK300 trong ổ C ( VD bạn để ổ C). Vì ko được dùng Datafile của phần mềm cũ.
Bạn thử làm lại xem có được không?

Tệp khi bạn kết xuất từ HTKK k được sửa tên tệp thì mới gởi được.
Khi kết xuất ra qua máy in ảo, nếu tên tệp ban đầu là HTKK.pdf thì mình vẫn sửa được thành GTGTt10.pdf được chứ. Vì mình nộp nhiều tờ khai nên phải sửa thì mới biết được tờ khai nào với tờ khai nào chứ. Mình vẫn làm thế và vẫn gửi được. Bên hỗ trợ chữ ky số cũng hướng dẫn vậy.

Sửa lần cuối:
X

xuanhuong86

Sơ cấp
10/12/11
12
0
0
37
Hồ chí minh

Chào bạn,

Lỗi này gặp phải khi tờ khai kết xuất của bạn không ở định dạng pdf đó mà

Bạn cần cài phần mềm cute writer Pdf để chuyển tờ khai ở định dạng pdf
Nếu không được bạn alo cho mình nha 0907456370
thân chào

Mình cũng gặp trường hợp tương tự như của bạn. Mình không biết bây giờ bạn đang dùng phần mềm HTKK 3.0.x nào. Nhưng đối vời kê khai qua mang mới, thì mỗi lần nâng cấp phần mềm mới thì ngoài việc bạn gỡ bỏ cái cũ ra, bạn phải xoá cả Floder HTKK300 trong ổ C ( VD bạn để ổ C). Vì ko được dùng Datafile của phần mềm cũ.
Bạn thử làm lại xem có được không?

Khi kết xuất ra qua máy in ảo, nếu tên tệp ban đầu là HTKK.pdf thì mình vẫn sửa được thành GTGTt10.pdf được chứ. Vì mình nộp nhiều tờ khai nên phải sửa thì mới biết được tờ khai nào với tờ khai nào chứ. Mình vẫn làm thế và vẫn gửi được. Bên hỗ trợ chữ ky số cũng hướng dẫn vậy.

Dĩ nhiên là được chứ bạn, mình làm cho nhiều khách hàng rồi đều ok hết

Sửa lần cuối:
C

crawling0805

Sơ cấp
16/7/08
12
0
0
35
Ninh Bình

Mình nghĩ cậu đã sử dụng một mẫu mà do chính cậu hoặc công ty đã "thiết kế" nên đương nhiên bị "sai" cấu trúc do không có mẫu chuẩn từ Tổng cục thuế hoặc do đã lấy ở trong thông tư 28 nhưng vẫn... chưa đúng mẫu... abcxyz.

Do tờ khai môn bài không có mặt trong chương trình Hỗ Trợ Kê Khai nên trong trường hợp này tốt nhất là bạn nên vào phần Tài khoản --> Đăng Ký Tờ Khai --> click chọn tờ khai môn bài --> Sang phần Kê Khai Trực Tuyến --> Chọn Tờ khai Môn bài --> kê khai và nộp.

Khi làm ở đây thì đơn vị có thể lưu được tờ khai Pdf (để quay lại phần Nộp tờ khai --> và làm tiếp vài bước như mọi khi. Nhưng mình khuyên không nên làm thế này, dài dòng) --> chọn tiếp Ký điện tử và nộp tờ khai.

N

nguyenthethe

Sơ cấp
22/12/12
7
0
0
39
TP HCM

Cần kểm tra cài lại phần mềm HTKK mới nhất để kê khai số liệu của các tờ khai. Nhấn nút “In”, chọn đúng máy in CutePDF Writer, bấm nút “In”, chọn thư mục lưu và đặt tên file, nhấn nút “Save” để hoàn thành việc kết xuất tờ khai ra file PDF đúng định dạng.

Mọi thắc mắc các bạn cứ gọi cho mình. K có tính phí gì đâu nhe. :) Vì bên mình chuyên bán cái này mà. Gồm 3 nhà mạng VNPT, CKCA, Nacencom luôn. :)
Anh chị em kế toán nào giới thiệu cho mình khách hàng mình giảm 20% đến 30% trên doanh số đó. Rất vui được làm quen tất cả.
0938847086 mình tên Thế.
Email : hotrotuvan.ktqm@gmail.com
yahoo: nguyen_the_the
Thân mến.

H

hcmtax

Guest
2/1/13
3
0
0
34
HCM

Bạn kiểm tra lại tờ khai bạn kết xuất bị lỗi nhé, có thể bạn cài mới lại htkk lun cũng được, nhớ là in ra máy in ảo và là file pdf nhé

N

nguyenthethe

Sơ cấp
22/12/12
7
0
0
39
TP HCM

Có thể bạn xuất file pdf không đúng chương trình nên bị lỗi. Hoặc chương trình HTKK phiên bản củ.
Nếu vẫn gặp lỗi này, hãy gọi cho mình số 0938847086 để được hỗ trợ free nha bạn :)

D

doihoadai

Sơ cấp
1/5/13
40
0
6
Phu Yen

Cảm ơn bải viết của tất cả mọi người mình nộp được tờ khai rồi, Mình cài lại CutePDF Writer. Có thể ngủ ngon rồi, chuẩn bị quyết tóan thuế. Thanks!

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com
Lõi cấu trúc hoặc tệp tờ khai không hợp lệ

Cả nhà cho mình hỏi với. Mình nộp tình hừng sử dụng hóa đơn quý 02/2014. Trong kỳ mính có 3 hóa đơn xóa bỏ. Nhưng khi mình kết xuất ra nộp thì báo cấu trúc tệp không hợp lệ. Mình xóa 3 hóa đơn xóa bỏ đi thì nộp bình thương không báo lõi nữa. Quý 1 mình vẫn nộp được bình thương. Thanks cả nhà nhé

chudinhxinh

chudinhxinh

Cao cấp
25/10/09
1,751
970
113
TP.Hồ Chí Minh
Ðề: Lõi cấu trúc hoặc tệp tờ khai không hợp lệ

Ví dụ tồn quý 2
Đầu kỳ: 51-100
Trong kỳ dùng 10 tờ từ số 51-60 trong đó sử dụng 8 tờ, xóa bỏ 2
Số xóa bỏ 2 tờ
TH1: cột xóa bỏ [15] = 55;58 => đúng : số xóa bỏ nằm trong kỳ kê khai
TH2: cột xóa bỏ [15] = 50;58 => sai: một số nằm trong kỳ kê khai còn một số ko
TH3: cột xóa bỏ [15] =58;61 => sai: một số nằm trong kỳ kê khai còn một số ko
TH4: cột xóa bỏ [15] =49;50 => sai: cả hai ko nằm trong kỳ kê khai
TH5: cột xóa bỏ [15] =61;65 => sai: cả hai ko nằm trong kỳ kê khai

Bạn xem lại bạn đã kê khai như thế nào?

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com

Ví dụ tồn quý 2
Số xóa bỏ 2 tờ

Tồn đầu kỳ của mình từ số 131 đến 250. Trong kỳ mình xóa bò 133;134;154

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

Tồn đầu kỳ của mình từ số 131 đến 250. Trong kỳ mình xóa bò 133;134;154
Bạn khắc phục được chưa? Mình cũng bị lỗi này!

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

Ví dụ tồn quý 2
Số xóa bỏ 2 tờ

Mình Khắc phục được rồi! HTKK3.2.4 hóa đơn xóa ghi 0001234 không gửi được. Bỏ hết những số 0 đằng trước gửi OK!

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com

Mình Khắc phục được rồi! HTKK3.2.4 hóa đơn xóa ghi 0001234 không gửi được. Bỏ hết những số 0 đằng trước gửi OK!
mình ke khai trục tuyến luôn rồi bạn hiiiiiiiii

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

mình ke khai trục tuyến luôn rồi bạn hiiiiiiiii
Sáng giờ nộp bình thường bây giờ lại bị lỗi cấu trúc mã vạch trên tờ khai không đúng, đành kê khai trực tuyến thôi!

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Sáng giờ nộp bình thường bây giờ lại bị lỗi cấu trúc mã vạch trên tờ khai không đúng, đành kê khai trực tuyến thôi!

Cài thêm Converter cho CutePDF là được nhé.

Link

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA