Khai thuế qua mạng báo lỗi" Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ" thì xử lý thế nào

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Webketoan - Dịch vụ chữ ký số và khai thuế qua mạng
Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 11
17,242 lượt xem
  1. Thành viên cấp cao Hình đại diện của codai2005vn
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like
    codai2005vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Khai thuế qua mạng báo lỗi" Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ" thì xử lý thế nào

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Hand by hand Hình đại diện của hathuy271
    Địa chỉ
    Well someday love is going to lead you back to me
    Post Thanks / Like
    hathuy271 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-12-2011, 10:15 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi codai2005vn Xem bài
    Khi e kê khai qua mạng đến phần nộp tờ khai thì nó cứ báo lỗi: Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ". Xin các anh chị hướng dẫn dùm e với, e chờ mấy ngày nay rồi.
    Tệp khi bạn kết xuất từ HTKK k được sửa tên tệp thì mới gởi được.
    Điều dễ nhận thấy
    Trong trái tim tôi
    Nỗi buồn kỷ niệm
    Thu và lá rơi
    IM LẶNG không phải để LÀ VÀNG . IM LẶNG ... tiếng sóng lòng

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của codai2005vn
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like
    codai2005vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-12-2011, 11:08 #3
    đây là cty mới và mình làm tờ khai thuế môn bài. Kết xuất ra máy in ảo rồi, ký chữ ký số thành công rồi. Khi bấm lệnh gửi thì báo lỗi" Cấu trúc hoặc tệp tờ khai ko hợp lệ." Giờ mình ko biết làm sao đây. Hay là word phai dùng 2007 vì máy của mình là word 2003.

5. Thành viên Hình đại diện của smartenter
    Địa chỉ
    Minh hoà Hưng Hà Thá Bình
    Post Thanks / Like
    smartenter vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    09-12-2011, 10:11 #4
    Lỗi này do không đúng phiên bản ứng dụng HTKK. Bạn xem lại DN bạn đeng dùng HTKK phiên bản nào, nếu phiên bản mới nhất thì có thể do cài đặt lỗi.bạn nên lưu giữ liệu vào rồi cài lại bản mới nhất. Lê HUY Tax365.vn

bạn dùng HTKK phiên bản nào?trong đấy có tờ khai thuế môn bài không?và kết xuất tờ khai đúng chưa?
    thay đổi nội dung bởi: smartenter, ngày 09-12-2011 lúc 10:26

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của maichi55
    Địa chỉ
    Ha noi
    Post Thanks / Like
    maichi55 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    09-12-2011, 10:28 #5
    Mình cũng gặp trường hợp tương tự như của bạn. Mình không biết bây giờ bạn đang dùng phần mềm HTKK 3.0.x nào. Nhưng đối vời kê khai qua mang mới, thì mỗi lần nâng cấp phần mềm mới thì ngoài việc bạn gỡ bỏ cái cũ ra, bạn phải xoá cả Floder HTKK300 trong ổ C ( VD bạn để ổ C). Vì ko được dùng Datafile của phần mềm cũ.
    Bạn thử làm lại xem có được không?

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hathuy271 Xem bài
    Tệp khi bạn kết xuất từ HTKK k được sửa tên tệp thì mới gởi được.
    Khi kết xuất ra qua máy in ảo, nếu tên tệp ban đầu là HTKK.pdf thì mình vẫn sửa được thành GTGTt10.pdf được chứ. Vì mình nộp nhiều tờ khai nên phải sửa thì mới biết được tờ khai nào với tờ khai nào chứ. Mình vẫn làm thế và vẫn gửi được. Bên hỗ trợ chữ ky số cũng hướng dẫn vậy.
    thay đổi nội dung bởi: maichi55, ngày 09-12-2011 lúc 10:32

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của xuanhuong86
    Địa chỉ
    Hồ chí minh
    Post Thanks / Like
    xuanhuong86 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-12-2011, 00:08 #6
    Khi e kê khai qua mạng đến phần nộp tờ khai thì nó cứ báo lỗi: Cấu trúc hoặc tên tệp tờ khai không hợp lệ". Xin các anh chị hướng dẫn dùm e với, e chờ mấy ngày nay rồi.
    Chào bạn,

Lỗi này gặp phải khi tờ khai kết xuất của bạn không ở định dạng pdf đó mà

Bạn cần cài phần mềm cute writer Pdf để chuyển tờ khai ở định dạng pdf
    Nếu không được bạn alo cho mình nha 0907456370
    thân chào

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi maichi55 Xem bài
    Mình cũng gặp trường hợp tương tự như của bạn. Mình không biết bây giờ bạn đang dùng phần mềm HTKK 3.0.x nào. Nhưng đối vời kê khai qua mang mới, thì mỗi lần nâng cấp phần mềm mới thì ngoài việc bạn gỡ bỏ cái cũ ra, bạn phải xoá cả Floder HTKK300 trong ổ C ( VD bạn để ổ C). Vì ko được dùng Datafile của phần mềm cũ.
    Bạn thử làm lại xem có được không?

Khi kết xuất ra qua máy in ảo, nếu tên tệp ban đầu là HTKK.pdf thì mình vẫn sửa được thành GTGTt10.pdf được chứ. Vì mình nộp nhiều tờ khai nên phải sửa thì mới biết được tờ khai nào với tờ khai nào chứ. Mình vẫn làm thế và vẫn gửi được. Bên hỗ trợ chữ ky số cũng hướng dẫn vậy.
    Dĩ nhiên là được chứ bạn, mình làm cho nhiều khách hàng rồi đều ok hết
    thay đổi nội dung bởi: xuanhuong86, ngày 21-12-2011 lúc 00:08

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của crawling0805
    Địa chỉ
    Ninh Bình
    Post Thanks / Like
    crawling0805 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    15-12-2011, 15:44 #7
    Mình nghĩ cậu đã sử dụng một mẫu mà do chính cậu hoặc công ty đã "thiết kế" nên đương nhiên bị "sai" cấu trúc do không có mẫu chuẩn từ Tổng cục thuế hoặc do đã lấy ở trong thông tư 28 nhưng vẫn... chưa đúng mẫu... abcxyz.

Do tờ khai môn bài không có mặt trong chương trình Hỗ Trợ Kê Khai nên trong trường hợp này tốt nhất là bạn nên vào phần Tài khoản --> Đăng Ký Tờ Khai --> click chọn tờ khai môn bài --> Sang phần Kê Khai Trực Tuyến --> Chọn Tờ khai Môn bài --> kê khai và nộp.

Khi làm ở đây thì đơn vị có thể lưu được tờ khai Pdf (để quay lại phần Nộp tờ khai --> và làm tiếp vài bước như mọi khi. Nhưng mình khuyên không nên làm thế này, dài dòng) --> chọn tiếp Ký điện tử và nộp tờ khai.

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyenthethe
    Địa chỉ
    TP HCM
    Post Thanks / Like
    nguyenthethe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    28-12-2012, 08:40 #8
    Cần kểm tra cài lại phần mềm HTKK mới nhất để kê khai số liệu của các tờ khai. Nhấn nút “In”, chọn đúng máy in CutePDF Writer, bấm nút “In”, chọn thư mục lưu và đặt tên file, nhấn nút “Save” để hoàn thành việc kết xuất tờ khai ra file PDF đúng định dạng.

Mọi thắc mắc các bạn cứ gọi cho mình. K có tính phí gì đâu nhe. Vì bên mình chuyên bán cái này mà. Gồm 3 nhà mạng VNPT, CKCA, Nacencom luôn.
    Anh chị em kế toán nào giới thiệu cho mình khách hàng mình giảm 20% đến 30% trên doanh số đó. Rất vui được làm quen tất cả.
    0938847086 mình tên Thế.
    Email : hotrotuvan.ktqm@gmail.com
    yahoo: nguyen_the_the
    Thân mến.

10. Thành viên Hình đại diện của hcmtax
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    hcmtax vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-01-2013, 10:40 #9
    Bạn kiểm tra lại tờ khai bạn kết xuất bị lỗi nhé, có thể bạn cài mới lại htkk lun cũng được, nhớ là in ra máy in ảo và là file pdf nhé
    Diễn đàn kế toán - http://hcmtax.vn
    Chữ ký số - Hỗ trợ Doanh nghiệp khai thuế qua mạng

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyenthethe
    Địa chỉ
    TP HCM
    Post Thanks / Like
    nguyenthethe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    09-03-2013, 09:59 #10
    Có thể bạn xuất file pdf không đúng chương trình nên bị lỗi. Hoặc chương trình HTKK phiên bản củ.
    Nếu vẫn gặp lỗi này, hãy gọi cho mình số 0938847086 để được hỗ trợ free nha bạn