Thông tư về sử phạt khi xuất hóa đơn không theo thứ tự liên tiếp

• Thread starter meo nho
  • Ngày gửi
M

meo nho

Trung cấp
27/2/08
98
0
0
tp.HCM
Chào cả nhà

* Cón trường hợp xuất hoá đơn không theo thứ tự liên tục ( tháng 7/2010 xuất để trống 1 số, đến tháng 11/2010 kế toán mới vào thấy trống 1 số nhưng không thấy huỷ nên ghi xuất vào tháng 11 luôn)
Các anh chị biết chỉ giúp em điều mấy, khoản mấy của thông tư nào quy định phạt và mức phạt là bao nhiêu, để em xem sẽ bị phạt như thế nào.
Các ânh chị giúp em với nhé

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Ðề: Thông tư về sử phạt khi xuất hóa đơn không theo thứ tự liên tiếp

Không phải Thông tư mà là Nghị định 51/2010/NĐ-CP ngày 14/05/2010 của Chính Phủ mới quy định xử phạt vi phạm chế độ hóa đơn:

"Điều 15. Lập hóa đơn
.....
2. Hóa đơn phải được lập theo thứ tự từ số nhỏ đến số lớn. Bộ Tài chính quy định thứ tự lập hóa đơn đối với trường hợp nhiều cơ sở của cùng đơn vị kế toán sử dụng chung một loại hóa đơn có cùng tên, cùng ký hiệu"

"Điều 33. Xử phạt các hành vi vi phạm quy định về sử dụng hóa đơn khi bán hàng hóa, dịch vụ
1. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi không ghi đủ các nội dung in sẵn khi lập hóa đơn, hoặc ghi không đúng theo quy định tại Điều 15 Nghị định này."

Như vậy cứ 1 số hóa đơn lập không theo thứ tự từ nhỏ đến lớn và không có tình tiết tăng nặng hoặc giảm nhẹ thì sẽ bị phạt 600.000 đòng.

M

meo nho

Trung cấp
27/2/08
98
0
0
tp.HCM

Thanks you!
Vậy mà khi làm việc bên thuế nói phạt từ 9triệu trở lên, về em phải đọc kỹ lại.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
K

khanhtrinh015

Sơ cấp
23/9/09
30
0
0
36
tp đà nẵng

Bác thuế bảo phạt 9 triệu la đúng đấy bạn à. Theo khoản 4 điều 33 của D 151 thì phạt từ 3tr đến 15tr đối với hành vi lập hóa đơn ko đúng số thứ tự. Cộng mức thấp nhất + cao nhất chia đôi ra là công ty bạn bị phạt 9 triệu đấy. Chúc bạn mau giải quyết nhé. Có j thông tin cho mọi người với nhé

P

phuongminh2512

Guest

minh bi phat vụ này rồi. từ 3.000.000 đền 15.000.000đ đó. Bạn lên thuế nộp biên bản giải trình và làm sớm thì được giảm nhẹ đo

T

Toi la Hong Nhung

Sơ cấp
30/5/13
16
0
0
35
Hà Nội

minh bi phat vụ này rồi. từ 3.000.000 đền 15.000.000đ đó. Bạn lên thuế nộp biên bản giải trình và làm sớm thì được giảm nhẹ đo

Ban ơi, neu bạn minh ghi sai ngay thang cua 2 so hd thi phat 9.000.000 hay la 18.000.000.
Hjc kho noi cai hoa don cua ban ay chi la hoa don phong nghi co may tram nghin thoi.
Ai biet thi reply giup minh nhe
Thanks!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Ban ơi, neu bạn minh ghi sai ngay thang cua 2 so hd thi phat 9.000.000 hay la 18.000.000.
Hjc kho noi cai hoa don cua ban ay chi la hoa don phong nghi co may tram nghin thoi.
Ai biet thi reply giup minh nhe
Thanks!
Bạn có thể cung cấp thêm thông tin về hóa đơn phòng nghĩ, sai như thế nào, lâu chưa, khách ở có đăng ký tạm trú ko? vv... Ah mà bạn cố gắng viết chữ có dấu nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA