Có thể thanh toán ngoài nội dung đăng ký rút tiền mặt không?

• Thread starter ledungonly
  • Ngày gửi
L

ledungonly

Guest
Bảng kê xin rút tiền mặt
7/ Chi thanh toán dịch vụ công cộng: Nước sinh hoạt (Hàng tuần xe bồn đến bơm nước và xuất hóa đơn lẻ ) 1,000,000

8/Chi mua vật tư văn phòng: Văn phòng phẩm, vật dụng văn phòng, quần, áo, giày, ủng bảo hộ lao động….. 12,000,000

9/Chi thanh toán thông tin, tuyên truyền, liên lạc: Sách, báo, tạp chí, 2,000,000
thông báo giá, chuyển phát nhanh…
11/Chi thanh toán công tác phí 30,000,000
15/Chi sửa chữa tài sản: Sửa chữa máy vi tính, máy in, máy photo,quạt… 5,000,000

Cho mình hỏi ở mục 7 mình đăng ký rút tiền mặt ở KB như thế (chỉ chi nước) nhưng thực ra mình có chi thêm tiền điện thoại, công chứng... thì lên kb có thanh toán được không nhỉ? và thực tế mình cũng đã chi vượt số đó nhiều (khoảng tầm 4tr đấy ah)

Khóa học Quản trị dòng tiền
doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
276
21
18
40
A, A
Ðề: Có thể thanh toán ngoài nội dung đăng ký rút tiền mặt không?

Bảng đăng ký tiền mặt tháng chỉ để làm căn cứ cho kho bạc lập kế hoạch tiền mặt để đăng ký với ngân hàng và làm căn cứ để xuất tiền cho đơn vị nên nó không liên quan đến các mục chi theo thực tế lắm. Việc kê khai các nội dung chỉ để kiểm soát ban đầu thôi.
(trong trường hợp rút dưới 100 triêu/1 lần rút thì không phải làm đăng ký tiền mặt => kho bạc theo dõi như thế nào ???) :)

Sửa lần cuối:
longgianghnvn

longgianghnvn

Cháu ngoan Bác Hồ
24/8/06
235
2
18
Quận Ba Đình, Hà Nội

Bảng kê xin rút tiền mặt
7/ Chi thanh toán dịch vụ công cộng: Nước sinh hoạt (Hàng tuần xe bồn đến bơm nước và xuất hóa đơn lẻ ) 1,000,000

8/Chi mua vật tư văn phòng: Văn phòng phẩm, vật dụng văn phòng, quần, áo, giày, ủng bảo hộ lao động….. 12,000,000

9/Chi thanh toán thông tin, tuyên truyền, liên lạc: Sách, báo, tạp chí, 2,000,000
15/Chi sửa chữa tài sản: Sửa chữa máy vi tính, máy in, máy photo,quạt… 5,000,000

Cho mình hỏi ở mục 7 mình đăng ký rút tiền mặt ở KB như thế (chỉ chi nước) nhưng thực ra mình có chi thêm tiền điện thoại, công chứng... thì lên kb có thanh toán được không nhỉ? và thực tế mình cũng đã chi vượt số đó nhiều (khoảng tầm 4tr đấy ah)

Hình như bạn đang nhầm giữa rút tạm ứng tại kho bạc và đăng ký rút tiền mặt tại KB.
Vì Giấy đăng ký rút tiền mặt tại kho bạc không yêu cầu đơn vị phải ghi roc nội dung chi, chỉ đăng ký tổng số tiền rút và từng lần cụ thể.
Còn rút tạm ứng mới chi tiết đến từng nội dung kinh tế như bạn kê chi tiết ở trên.
Việc thanh toán tạm ứng tại kho bạc phải theo đúng nội dung đã tạm ứng. Nếu có nội dung đã tạm ứng mà chi không hết thì nộp khôi pục lại DT. Những nội dung nào đã chi mà chưa rút tạm ứng thì làm bạn làm thủ tục rút tiền mặt thanh toán.
Theo nội dung bài viết của bạn, đối với mục thanh toán dịch vụ công cộng bạn mới tạm ứng 1tr nhưng thực tế chi là 4tr thì bạn làm thủ tục thanh toán tạm ứng 1tr và lập chứng từ rút chi chính thức 3tr.

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa

Giấy đăng ký rút tiền mặt ở kho bạc của mình đơn giản lắm. Như bạn ở trên đã nói, chỉ cần hôm nay là ngày mấy, ngày nào mình đăng ký rút bao nhiêu tiền, chỉ có vậy thôi. Tất nhiên là chỉ từ 100 triệu trở lên mới phải đăng ký.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Bảng kê xin rút tiền mặt

Rút tiền mặt hiện tại ở kho bạc rất hạn chế, trong giấy rút tiền mặt phải yêu cầu rút để chi cái gì, giống như bạn kê ở trên, những khoản như văn phòng phẩm và sửa chữa sẽ ko cho rút tiền mặt đâu, văn phòng phẩm thì có thể chuyển khoản, sửa chữa trên 5tr như vậy thì phải có hợp đồng, biên bản nghiệm thu, bàn giao, hóa đơn để chuyển khoản. Nói chung cái gì chuyển khoản được thì kho bạc ko cho rút tiền mặt.

F

firedragon

Trung cấp
31/10/11
106
7
18
Điện Biên

Trên giấy rút tiền mặt (từ nguồn thu) mình ghi là rúttiền chi côn gtác phí , chi phí chuyên môn nghiệp vụ thì mình có được chi cho những mục khác không như: VPP, cước phí bưu chính, mua phần mềm diệt vi rút Kapersky. (Đây là rút tù nguồn thu vì đơn vị mình là đơnvị sự nghiệp có thu)

hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa

Trên giấy rút tiền mặt (từ nguồn thu) mình ghi là rúttiền chi côn gtác phí , chi phí chuyên môn nghiệp vụ thì mình có được chi cho những mục khác không như: VPP, cước phí bưu chính, mua phần mềm diệt vi rút Kapersky. (Đây là rút tù nguồn thu vì đơn vị mình là đơnvị sự nghiệp có thu)

đã là nguồn thu sự nghiệp, có nghĩa là bạn rút từ tài khoản tiền gửi của đơn vị về chi hoạt động thường xuyên, do đó nội dung ghi trên giấy rút tiền mặt là không quan trọng, bạn có thể ghi nội dung này nhưng về chi cho cái khác vẫn được, để khỏi áy náy chuyện này về sau bạn cứ ghi chung chung là rút tiền về chi hoạt động chuyên môn của đơn vị là OKE nhé.

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường

- Đối với các khoản tiền rút tạm ứng NSNN thì thường KB yêu cầu làm bảng kê dự trù kinh phí tạm ứng, (Các khoản như VPP, nước, điện sẽ không được rút tạm ứng tiền mặt, nếu muốn rút chỉ rút vào chi khác - nhưng sẽ khó khăn khi thanh toán tạm ứng)
- Rút tạm ứng 1 mục chi mục khác hoàn toàn có thể thanh toán được. Nếu phiếu chi lớn hơn bạn làm giấy rút thực chi số tiền chi quá - - Để thanh toán sẽ bạn tạm ứng vào 1 mục thôi. Bạn tám ứng 7799 cho tất cả các khoan.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA