Kê khai thuế qua mạng gặp lỗi phần chọn tệp tờ khai.

• Thread starter dinhhieu_tn
  • Ngày gửi
D

dinhhieu_tn

Guest
10/2/06
14
0
1
Thai nguyen
Mình nhờ các bạn hỗ trợ giúp trường hợp kê khai qua mạng gặp lỗi chọn tệp tờ khai hệ thông không nhận.
Mình xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

crawling0805

Sơ cấp
16/7/08
12
0
0
35
Ninh Bình
Ðề: Kê khai thuế qua mạng gặp lỗi phần chọn tệp tờ khai.

Mình nhờ các bạn hỗ trợ giúp trường hợp kê khai qua mạng gặp lỗi chọn tệp tờ khai hệ thông không nhận.
Mình xin cảm ơn

Chỗ này hiểu như nào hả bạn?
1. Chọn tệp tờ khai bị mờ đi
2. Chọn tệp tờ khai có hiện lên nhưng khi click chọn thì không có hiện tượng gì xảy ra.

Cách giải quyết:
- Với số 1 thì có thể do Java bị lỗi hoặc phiên bản đang dùng là phiên bản cũ ( nhỏ hơn 6 update 29 chẳng hạn). Bạn có thể remove Java đi và cài lại hoặc cập nhật liên phiên bản mới (6 update 29) bằng cách vào trang java.com hoặc vào Control Panel --> Java --> Update --> Update now.

- Với số 2 thì có thể do bạn dùng trình duyệt web là Firefox hoặc Chrome. Bạn bắt buộc phải dùng Internet Explorer.
Trong trường hợp vẫn dùng IE mà vẫn bị như trên thì thử làm tương tự như cách đã nói ở số 1 hoặc thoát khỏi Internet Explorer rồi vào lại.
Trong trường hợp vẫn không được thì remove hẳn IE đi và cài lại. Hy vọng không phải dùng đến cách này.

X

xuanhuong86

Sơ cấp
10/12/11
12
0
0
37
Hồ chí minh
Ðề: Kê khai thuế qua mạng gặp lỗi phần chọn tệp tờ khai.

Mình xin cảm ơn

Chào bạn,

Trường hợp của bạn có thể do một số nguyên nhân sau:

1. Bạn không sử dụng trình duyệt explorer
2. Trình duyệt của bạn chưa cài phần mềm Java Add on
Để biết IE của bạn đã cài đặt java hay chưa, để kiểm tra bạn vào Tool -> Manage Add-ons, sẽ thấy chương trình Java ở trạng thái enable.
3. Hoặc đôi khi chương trình của thuế chậm bạn thử đợi 1 chút, nếu thấy lâu chưa được thì bạn thoát trình duyệt và vào lại thử nha

Cần gì thì alo cho mình nhé: 0907456370 hay email: maitamkhtn@gmail.com

.......................................................................................
SunOffice đại lý cung cấp chữ ký số chính thức của Tập đoàn VNPT
Đơn giản - tiết kiệm - Hiệu quả

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA