Kí hiệu hoá đơn

• Thread starter hang14787
  • Ngày gửi
H

hang14787

Sơ cấp
4/10/13
24
1
3
Hà Nội
Anh chị cho em hỏi công ty em đặt in hoá đơn năm 2013 nên phần kí hiệu hoá đơn là VT/13P, nhưng tính đến hiện giờ hoá đơn cũ bên em vẫn chưa dùng hết. Nếu để đến năm 2014 mới phát hành thì có được không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Kí hiệu hoá đơn

Anh chị cho em hỏi công ty em đặt in hoá đơn năm 2013 nên phần kí hiệu hoá đơn là VT/13P, nhưng tính đến hiện giờ hoá đơn cũ bên em vẫn chưa dùng hết. Nếu để đến năm 2014 mới phát hành thì có được không ạ?
Về phần hóa đơn cũ thì bạn tiếp tục sd cho đến hết, hóa đơn mới đặt in năm 2013, khi in về bạn cứ làm thông báo phát hành hóa đơn đi cho yên tâm vì sau này khi đưa ra sd do lu bu công chuyện nhìu khi bạn quên là chưa thông báo, có thể dẫn tới bị phạt và thu hồi hóa đơn đã xuất, hóa đơn đã thông báo phát hành năm 2013 sang các năm tiếp theo vô tư sd thôi.

Sửa lần cuối:
K

KIENDANG200888

Trung cấp
23/4/11
133
3
16
35
đà nẵng

Về phần hóa đơn cũ thì bạn tiếp tục sd cho đến hết, hóa đơn mới đặt in năm 2013, khi in về bạn cứ làm thông báo phát hành hóa đơn đi cho yên tâm vì sau này khi đưa ra sd do lu bu công chuyện nhìu khi bạn quên là chưa thông báo, có thể dẫn tới bị phạt và thu hồi hóa đơn đã xuất, hóa đơn đã thông báo phát hành năm 2013 sang các năm tiếp theo vô tư sd thôi.

Đúng đó bạn. Bạn làm thông báo phát hành hóa đơn là sử dụng bình thường, không sao hết. Công ty mình cũng mới đặt in xong nè!

cophaninsaigon

cophaninsaigon

Sơ cấp

In hóa đơn bây giờ có công nghệ in nhanh và in số lượng ít. Bạn cứ yên tâm sử dụng đến gần hết thì hãy đi đặt in. Ngày phát hành hóa đơn còn trong năm 2013 thì sẽ là 13P, có thể nói nhà in in trước cho bạn 2 bộ mẫu để thông báo phát hành còn hợp đồng và thanh lí sẽ làm lùi ngày về trước thông báo phát hành. Chứ nếu bạn in sẵn để đó đến khi phát hành hóa đơn là năm 2014 thì phải bỏ số hóa đơn đó, làm lại hợp đồng và in lại hết. Bên mình chuyên in hóa đơn từ năm 2010 rồi bạn cứ yên tâm không khó khăn gì đâu.

H

hang14787

Sơ cấp
4/10/13
24
1
3
Hà Nội

Vậy là phải dùng hết số hoá đơn cũ thì mới tiến hành phát hành hoá đơn mới có phải không ạ?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Vậy là phải dùng hết số hoá đơn cũ thì mới tiến hành phát hành hoá đơn mới có phải không ạ?
Hoá đơn cũ thì bạn vẫn dùng bình thường cho đến hết, còn hóa đơn mới khi bạn mới mang về nếu bạn đợi đến khi mang ra dùng mới làm thông báo phát hành hóa đơn cũng được, nhưng mình khuyên bạn nên thông báo phát hành ngay lúc mới mang về (để sau này bạn có quên cũng ko sao) vì luật cho phép nếu hoá đơn đã thông báo phát hành năm nay, nếu chưa sd hay sd ko hết thì vẫn đc tiếp tục sd sang năm kế tiếp mà ko cần phải thông báo lần nữa.
Bạn sd hết hoá đơn cũ đi rồi sd sang hoá đơn mới.

cophaninsaigon

cophaninsaigon

Sơ cấp

Không phải như vậy bạn à, ý của mình là bạn sử dụng gần hết thì cứ đặt in và phát hành hóa đơn vẫn được.
Khi sử dụng hết thì mình sử dụng qua hóa đơn mới.
Vì bây giờ là cuối năm mình sợ bạn rơi vào trường hợp in hóa đơn còn trong năm 2013 mà bạn quên đi phát hành để qua 2014 là chỉ có cách bỏ hết số hóa đơn đó.
Cái này thì năm ngoái khách mình cũng có bị do khách cứ in sẵn trong năm 2012 mà cuối năm bận rộn quên đi phát hành, rồi khi hết hóa đơn mới nhớ đi phát hành là qua năm 2013 rồi.
Nếu bây giờ bạn đã gần hết hoặc rảnh thì cứ đặt in và thông báo phát hành trước cho dễ khỏi lăn tăn suy nghĩ, kí hiệu vẫn như cũ, số hóa đơn là số tiếp theo số hóa đơn bạn đang sử dụng.
Chúc bạn cuối năm thuận lợi.

C

congngheviet

Guest
9/12/13
1
0
0
Hà Nội
robo.edu.vn

Mình nghĩ bạn cứ làm thông báo phát hành hoá đơn cho đỡ quên, sau đó dùng hết hoá đơn cũ thì dùng đến hóa đơn mới :flowersun

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA