Hỏi về tài khoản chi phí

• Thread starter nguyenthinam23
  • Ngày gửi
N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
36
dai mo
Xin chào các bác cty của em mua nước bình về cho nhân viên uống và cửa hàng bán nước là tư nhân ko có hóa đơn vậy cuối tháng khi làm sổ kế toán em làm một bảng kê cho tiền nước này vào bảng kê chi phí ngoài và hạch toán vào tài khoản 642 như vậy có được ko ạ. hay là pải có hòa đơn bán hàng bình thường mới được tính vào chi phí và nếu như ko được tính vào chi phí hàng tháng vậy số tiền đó thực tế có chi ra nhưng mà lại ko được tính vào chi phí vậy xin các bác có kinh nghiệm xin giúp đỡ em trong vấn đề này . và nếu dc thì em pải làm thế nào để cho nó vào chi phí hợp lý

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi
Ðề: Hỏi về tài khoản chi phí

Bây giờ thì các chỗ bán nước đều có hoá đơn, tốt nhất bạn nên chọn chỗ nào có hoá đơn để lấy, những cái này là chi phí thực tế PS mà lại không có HĐ, mà muốn có là CP hợp lý lại phải đi lấy hoá đơn khác như tiếp khách thì mệt lắm

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Hỏi về tài khoản chi phí

phát sinh chi phí tất cả phải có hóa đơn mới được tính vào chi phí hợp lý, không có thuế thanh tra sẽ bị loại ngay, số tiền bị xuất toán tính thuế TNDN x 0.05 nộp chậm x số ngày nộp chậm x 10% phạt =

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA