Những thắc mắc về chương kế toán tài sant ngắn hạn. Mong mọi người giúp đỡ.

• Thread starter otosuka
  • Ngày gửi
O

otosuka

Sơ cấp
6/4/11
6
0
0
33
Hà Nội
Ðề: Những thắc mắc về chương kế toán tài sant ngắn hạn. Mong mọi người giúp đỡ.

Mọi người ơi. Giúp em trả lời mấy vấn đề này với. Đây là câu hỏi thảo luận lớp em.
1, Các khoản phải thu được trình bày như thế nào trên BCTC. Một số giải pháp nhằm nâng cao hiệu quả quản lý khoản phải thu ?
2, hãy trình bày cơ sở hình thành các phương pháp xác định giá trị hàng xuất kho khác nhau?
3, theo chế độ hiện nay chênh lệch đánh giá lại các khoản mục có gốc ngoại tệ có được coi là chi phí hợp lý k? Bạn hãy đưa ra các giải pháp làm giảm thiểu rủi ro do tỷ giá ?
Mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ. Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều ak

mọi người có tài liệu thì send giúp em về địa chỉ chunchunden@gmail.com thì càng tốt. EM cảm ơn ak

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
O

otosuka

Sơ cấp
6/4/11
6
0
0
33
Hà Nội

sao k có ai trả lời giúp mình vậy :((

V

vinhkhang2006

Sơ cấp
14/12/11
11
0
0
TP.Hồ Chí Minh

1) Các khoản phải thu phải trình bày chi tiết theo từng khách hàng. Lập bảng chi tiết phải thu theo từng khách hàng.
2) Ví dụ như hàng hóa mau hư hỏng như trái cây tươi, hàng công nghệ phải dùng PP FIFO, nếu hàng hóa là NVL có giá dao động ổn định thì dùng PP BQGQ, ....Tóm lại tùy vào mô hình, tính chất của hàng hóa mà áp dụng các PP khác nhau cũng như theo quy định của cty. Nhưng phải đăng ký với cơ quan thuế trước khi áp dụng.
3) Được lập dự phòng giảm giá vào cuối cùng năm do đánh giá lại và được đưa vào CP hoặc DT hoạt động TC.

O

otosuka

Sơ cấp
6/4/11
6
0
0
33
Hà Nội

em hiểu rồi ak. cảm ơn nhiều ak.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA