Thông tư156

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng



Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 19
735 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của lylybui
    Tham gia ngày
    Oct 2013
    Địa chỉ
    quang nam
    Tuổi
    24
    Bài gửi
    38
    Post Thanks / Like
    lylybui vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

    Thông tư156

    Chào mấy a/c , theo thong tư 156 thì mình nộp cái gì cho chi cục thuế,bên thuế mới gọi dt cho chi kt truoc e nói lấy biểu mẫu điền vào nộp tr 31/12 mà biểu mẫu e donw về hết rồi chẳng biết nộp cái nào dây.khổ.

    Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:


  2. Khu vực quảng cáo
    Tham gia ngày
    Always
    Địa chỉ
    Advertising world
    Tuổi
    2010
    Bài gửi
    Many

     

  3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của cocle
    Tham gia ngày
    Sep 2012
    Địa chỉ
    Vietnam
    Bài gửi
    577
    Post Thanks / Like
    cocle vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-12-2013, 15:49 #2
    Khả năng thuế yêu cầu bạn nộp cái thông báo tài khoản đó mà

  4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của sontran90
    Tham gia ngày
    Jun 2013
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Bài gửi
    7
    Post Thanks / Like
    sontran90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-12-2013, 16:02 #3
    Hj down mau bieu o dau chi giup minh voi ban oi?

  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của lylybui
    Tham gia ngày
    Oct 2013
    Địa chỉ
    quang nam
    Tuổi
    24
    Bài gửi
    38
    Post Thanks / Like
    lylybui vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-12-2013, 16:05 #4
    Hay là vậy do cty e chưa có tài khoản

  6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của cocle
    Tham gia ngày
    Sep 2012
    Địa chỉ
    Vietnam
    Bài gửi
    577
    Post Thanks / Like
    cocle vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-12-2013, 16:16 #5
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lylybui Xem bài
    Hay là vậy do cty e chưa có tài khoản
    Là bạn chưa thông báo Tài khoản giao dịch với ngân hàng . Tham khảo ở Điểm 9 của TT này "Điều 9. Thay đổi, bổ sung thông tin đăng ký thuế
    Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định 83/2013/NĐ-CP có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
    Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan Thuế trực tiếp quản lý trong thời hạn 10 (mười) ngày kể từ ngày phát sinh sự thay đổi tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này (thay thế Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư số 80/2012/TT-BTC ngày 22/5/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế).

    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lylybui Xem bài
    Hay là vậy do cty e chưa có tài khoản
    Là bạn chưa thông báo Tài khoản giao dịch với ngân hàng . Tham khảo ở Điểm 9 của TT này "Điều 9. Thay đổi, bổ sung thông tin đăng ký thuế
    Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định 83/2013/NĐ-CP có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
    Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan Thuế trực tiếp quản lý trong thời hạn 10 (mười) ngày kể từ ngày phát sinh sự thay đổi tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này (thay thế Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư số 80/2012/TT-BTC ngày 22/5/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế).

  7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thaohuyenkt
    Tham gia ngày
    Apr 2011
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    24
    Bài gửi
    133
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add thaohuyenkt on Facebook
    thaohuyenkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-12-2013, 16:47 #6
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi lylybui Xem bài
    Chào mấy a/c , theo thong tư 156 thì mình nộp cái gì cho chi cục thuế,bên thuế mới gọi dt cho chi kt truoc e nói lấy biểu mẫu điền vào nộp tr 31/12 mà biểu mẫu e donw về hết rồi chẳng biết nộp cái nào dây.khổ.
    Cả biểu mẫu 06 về việc muốn khai thuế theo pp khấu trừ ( nếu doanh thu bên bạn dưới 1 tỷ) bạn tham khảo cách tính doanh thu tại đây nhé để xác định xem bên bạn có cần nộp mẫu 06 ko http://www.gdt.gov.vn/wps/portal/!ut...7-ce6ec9a7814a
    Thảo Huyền ( SĐT:0989.560.938/ 0906.295.480 máy tính, máy in, văn phòng phẩm tại Hà Nội) Ước muốn nho nhỏ bây giờ là được nộp thuế TNCN

  8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thiduongthanh
    Tham gia ngày
    Dec 2012
    Địa chỉ
    25/19.P.linh chiểu,Q.thủ đức
    Tuổi
    26
    Bài gửi
    161
    Post Thanks / Like
    thiduongthanh đang trong diễn đàn
    12-12-2013, 09:12 #7
    Bạn ơi cho mình hỏi là biểu mẫu 08- MST này có bắt buộc phải làm không bạn ha
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi cocle Xem bài
    Khả năng thuế yêu cầu bạn nộp cái thông báo tài khoản đó mà

  9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thaohuyenkt
    Tham gia ngày
    Apr 2011
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    24
    Bài gửi
    133
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add thaohuyenkt on Facebook
    thaohuyenkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-12-2013, 09:25 #8
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thiduongthanh Xem bài
    Bạn ơi cho mình hỏi là biểu mẫu 08- MST này có bắt buộc phải làm không bạn ha
    Bên bạn chưa đăng ký thông tin tài khoản ngân hàng với chi cục thuế thì giờ bạn làm mẫu 08 này. trong thông tư có nói rõ rồi bạn. phải làm thôi
    Thảo Huyền ( SĐT:0989.560.938/ 0906.295.480 máy tính, máy in, văn phòng phẩm tại Hà Nội) Ước muốn nho nhỏ bây giờ là được nộp thuế TNCN

  10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thiduongthanh
    Tham gia ngày
    Dec 2012
    Địa chỉ
    25/19.P.linh chiểu,Q.thủ đức
    Tuổi
    26
    Bài gửi
    161
    Post Thanks / Like
    thiduongthanh đang trong diễn đàn
    12-12-2013, 09:34 #9
    Mà bạn ơi mình điền vào cột thông tin cũ hay vào cột thông tin mới vậy bạn ha
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thaohuyenkt Xem bài
    Bên bạn chưa đăng ký thông tin tài khoản ngân hàng với chi cục thuế thì giờ bạn làm mẫu 08 này. trong thông tư có nói rõ rồi bạn. phải làm thôi

  11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thaohuyenkt
    Tham gia ngày
    Apr 2011
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Tuổi
    24
    Bài gửi
    133
    Post Thanks / Like

    My Social Networking

    Add thaohuyenkt on Facebook
    thaohuyenkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    12-12-2013, 09:41 #10
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thiduongthanh Xem bài
    Mà bạn ơi mình điền vào cột thông tin cũ hay vào cột thông tin mới vậy bạn ha
    Điền ở cột thông tin đăng ký mới nhé bạn.
    Thảo Huyền ( SĐT:0989.560.938/ 0906.295.480 máy tính, máy in, văn phòng phẩm tại Hà Nội) Ước muốn nho nhỏ bây giờ là được nộp thuế TNCN


Thread Information

Users Browsing this Thread

Hiện tại có 1 người đang truy cập đề tài này gồm: (0 thành viên và 1 khách)

Visitors found this page by searching for:

Thông tư 156 về việc điều chỉnh bổ sung thông tin đăng ký thuế

mẫu 06 ở thông tư 156 điền như thế nào

THÔNG UT7 156

điều chỉnh tờ khai thuế theo thông tư 156

mẫu thuế trước bạ thông tư 156

mẫu 08 - mst thông tư 156 - btc

thong tu 156 mau 08

cục thuế yêu cầu nộp biểu 06 thong tu 156

thông tư1562013TT-BTC

mau 06 thong tu 156

thong tu 156

thông tư156