Thông tư156

• Thread starter lylybui
  • Ngày gửi
L

lylybui

Sơ cấp
3/10/13
28
0
0
34
quang nam
Chào mấy a/c , theo thong tư 156 thì mình nộp cái gì cho chi cục thuế,bên thuế mới gọi dt cho chi kt truoc e nói lấy biểu mẫu điền vào nộp tr 31/12 mà biểu mẫu e donw về hết rồi chẳng biết nộp cái nào dây.khổ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam
Ðề: Thông tư156

Khả năng thuế yêu cầu bạn nộp cái thông báo tài khoản đó mà

S

sontran90

Sơ cấp
5/6/13
5
0
0
Hà Nội

Hj down mau bieu o dau chi giup minh voi ban oi?

L

lylybui

Sơ cấp
3/10/13
28
0
0
34
quang nam

Hay là vậy do cty e chưa có tài khoản

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Là bạn chưa thông báo Tài khoản giao dịch với ngân hàng . Tham khảo ở Điểm 9 của TT này "Điều 9. Thay đổi, bổ sung thông tin đăng ký thuế
Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định 83/2013/NĐ-CP có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan Thuế trực tiếp quản lý trong thời hạn 10 (mười) ngày kể từ ngày phát sinh sự thay đổi tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này (thay thế Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư số 80/2012/TT-BTC ngày 22/5/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế).

Là bạn chưa thông báo Tài khoản giao dịch với ngân hàng . Tham khảo ở Điểm 9 của TT này "Điều 9. Thay đổi, bổ sung thông tin đăng ký thuế
Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định 83/2013/NĐ-CP có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
Người nộp thuế trong quá trình sản xuất kinh doanh, khi có thay đổi, bổ sung số tài khoản tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng thì phải thông báo cho cơ quan Thuế trực tiếp quản lý trong thời hạn 10 (mười) ngày kể từ ngày phát sinh sự thay đổi tại Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư này (thay thế Tờ khai điều chỉnh đăng ký thuế mẫu số 08-MST ban hành kèm theo Thông tư số 80/2012/TT-BTC ngày 22/5/2012 của Bộ Tài chính hướng dẫn thực hiện Luật Quản lý thuế về đăng ký thuế).

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

Chào mấy a/c , theo thong tư 156 thì mình nộp cái gì cho chi cục thuế,bên thuế mới gọi dt cho chi kt truoc e nói lấy biểu mẫu điền vào nộp tr 31/12 mà biểu mẫu e donw về hết rồi chẳng biết nộp cái nào dây.khổ.

Cả biểu mẫu 06 về việc muốn khai thuế theo pp khấu trừ ( nếu doanh thu bên bạn dưới 1 tỷ) bạn tham khảo cách tính doanh thu tại đây nhé để xác định xem bên bạn có cần nộp mẫu 06 ko http://www.gdt.gov.vn/wps/portal/!u.../2013-12/d0ced067-88da-4f54-a7f7-ce6ec9a7814a

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

Bạn ơi cho mình hỏi là biểu mẫu 08- MST này có bắt buộc phải làm không bạn ha

Bên bạn chưa đăng ký thông tin tài khoản ngân hàng với chi cục thuế thì giờ bạn làm mẫu 08 này. trong thông tư có nói rõ rồi bạn. phải làm thôi :)

L

lylybui

Sơ cấp
3/10/13
28
0
0
34
quang nam

Cty e hồi hoạt động đến giờ ko có mở tài khoản ngân hàng,ko có là ko nộp mẫu 08-mst đúng hok a/c .,còn biểu mẫu 06/gtgt thì phải nộp rồi do cty e dt duoi 1tỷ,

Vào gogle down thông tư 156 trang cuối cùng của thông tư 156 có 1 cái hộp kick vào đó xem biểu mẫu đó bạn

Sửa lần cuối:
thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

MÌNH ĐIỀN LẠI TẤT CẢ CÁC NỘI DUNG LUÔN HẢ BẠN thaohuyenkt
Chỉ tiêu I: Điều chỉnh thông tin : Bên bạn ko thay đổi thông tin nào (1-18) thì bạn xóa phần I này đi. Chỉ để lại phần II:Bổ sung thông tin tài khoản của người nộp thuế
Ở phần II: Bạn ghi ở cột thông tin đăng ký mới các tk ngân hàng mà cty bạn sử dụng mà chưa đăng ký với thuế.
Cột thông tin đăng ký cũ để trống.
nhé!

Cty e hồi hoạt động đến giờ ko có mở tài khoản ngân hàng,ko có là ko nộp mẫu 08-mst đúng hok a/c .,còn biểu mẫu 06/gtgt thì phải nộp rồi do cty e dt duoi 1tỷ,

Vào gogle down thông tư 156 trang cuối cùng của thông tư 156 có 1 cái hộp kick vào đó xem biểu mẫu đó bạn

Khi nào mở TK ngân hàng thì bạn làm mẫu 08 gửi chi cục. nhớ là đăng ký mở TK ngân hàng phải gửi mẫu 08 cho chi cục ko quá 10 ngày sau khi mở Tk nhé bạn.

T

thiduongthanh

Trung cấp

Mình làm xong rồi in ra làm mấy bản bạn ha
chỉ tiêu i: điều chỉnh thông tin : Bên bạn ko thay đổi thông tin nào (1-18) thì bạn xóa phần i này đi. Chỉ để lại phần ii:bổ sung thông tin tài khoản của người nộp thuế
ở phần ii: Bạn ghi ở cột thông tin đăng ký mới các tk ngân hàng mà cty bạn sử dụng mà chưa đăng ký với thuế.
Cột thông tin đăng ký cũ để trống.
Nhé!

Khi nào mở tk ngân hàng thì bạn làm mẫu 08 gửi chi cục. Nhớ là đăng ký mở tk ngân hàng phải gửi mẫu 08 cho chi cục ko quá 10 ngày sau khi mở tk nhé bạn.

thaohuyenkt

thaohuyenkt

Trung cấp
5/4/11
131
4
18
34
Hà Nội

Mình làm xong rồi in ra làm mấy bản bạn ha

3 bản nhé bạn. bạn mang cả giấy mở tk ngân hàng + bản sao công chứng đăng ký kinh doanh nữa nhé. nhiều chi cục thuế họ yêu cầu cả cái đó.

buibinh009

buibinh009

Guest
18/6/13
47
39
18
Đà Nẵng

Có chỗ cần bảng ĐKKD chứ chỗ tớ không cần chỉ cần :
1. Mẫu 08
2. Mẫu đăng kí mở tài khoản ngân hàng ( cái này k có coi như đi về làm lại),Nếu cty k có tới ngân hang in ra là dc.

Ngân hàng nào mới mở thì đăng kí số TK vào còn cái nào đã mở lâu rùi thì cũng phải ghi vào, Nhớ xin cái mẫu đăng kí tài khoản của các ngân hàng nhé

T

thao041192

Guest
27/8/13
2
0
0
31
HCM

Cho mình hỏi tí ... Bên mình thay đổi số tài khỏan ngân hàng thì có cần làm lại mẫu 08 này để nộp CQT hok bạn ^^!

buibinh009

buibinh009

Guest
18/6/13
47
39
18
Đà Nẵng

Có chứ sao k bạn, bạn điền số tài khoản củ cột 2 và số tài khoản mới cột 3

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA