Giá vật liệu trong dự toán xây dựng?

• Thread starter tuanthuykt
  • Ngày gửi
T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội
Các bác giúp em với: Chẳng là em đang xem bảng tổng hợp vật tư trong dự toán để chuẩn bị đầu vào, nhưng em thấy có một số vật liệu (vì trong dự toán có nhiều hạng mục nhỏ) có giá khác nhau. VD như cát vàng: 180.000/m3 nhưng có chỗ giá lại là 175.000/m3. Giờ em chẳng biết lấy theo giá nào cả. Em mới làm về xây dựng không hiểu mong mọi người đừng cười em nhé.hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội
Ðề: Giá vật liệu trong dự toán xây dựng???

híc không có bác nào trả lời giúp em với ạ.hic

hathuy271

hathuy271

Hand by hand

Các bác giúp em với: Chẳng là em đang xem bảng tổng hợp vật tư trong dự toán để chuẩn bị đầu vào, nhưng em thấy có một số vật liệu (vì trong dự toán có nhiều hạng mục nhỏ) có giá khác nhau. VD như cát vàng: 180.000/m3 nhưng có chỗ giá lại là 175.000/m3. Giờ em chẳng biết lấy theo giá nào cả. Em mới làm về xây dựng không hiểu mong mọi người đừng cười em nhé.hic
bạn xem bảng dự toán để lấy hoá đơn vật tư đầu vào phải k bạn? bạn lấy hoá đơn vật tư, bạn quan tâm đến số lượng là chính còn giá có thể khác nhau theo từng thời điểm nhg chệch k nhìu

T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

ừ mình lấy đầu vào vật liệu bạn ạ. Thế nghĩa là cùng một vật liệu có nhiều giá khác nhau (chênh lệch không nhiều) thì mình có thể lấy chung một giá phải không? nhưng như thế thì có ảnh hưởng gì tới sau này quyết toán không?
Bạn giúp nốt mình nha. Cảm ơn bạn nhiều

hathuy271

hathuy271

Hand by hand

ừ mình lấy đầu vào vật liệu bạn ạ. Thế nghĩa là cùng một vật liệu có nhiều giá khác nhau (chênh lệch không nhiều) thì mình có thể lấy chung một giá phải không? nhưng như thế thì có ảnh hưởng gì tới sau này quyết toán không?
Bạn giúp nốt mình nha. Cảm ơn bạn nhiều
bạn cứ làm như thế, không sao đâu bạn

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Giá vật liệu trong dự toán xây dựng?

Có thể bạn nhầm hoặc người bóc DT nhầm vì nếu các HM C.trình cùng 1thời gian lập dự toán thì giá vật tư phải giống nhau ( vì cùng lấy 1 đơn giá của địa phương thông báo vào thời điểm đó ) chỉ khi dự toán được lập ở 2 thời điểm khác nhau giá mới khác nhau thôi. Mà giá DT để tham khảo thôi còn hoá đơn phải theo giá thực tế, làm như bạn khi được bù giá thì lãi to.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA