Hỗ trợ cho người mới nhận việc kế toán HCSN - Trang 4

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 4/6 đầuđầu 123456 CuốiCuối
kết quả từ 31 tới 40 trên 52
15,133 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của dongtd24
    Địa chỉ
    Ninh Thuận
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add dongtd24 on Facebook
    dongtd24 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Hỗ trợ cho người mới nhận việc kế toán HCSN

Thưa các anh(chị), em mới bắt đầu công tác tại đơn vị HCSN. 30/12/2011 năm nay e bắt đầu nhận bàn giao từ người kế toán trước. Em ko được chỉ giáo gì từ ng làm trước cả. Tài liệu thì e cũng nghiên cứu kha khá rùi nhưng giò lai chẳng biết bắt đầu từ đâu. Xin hỏi anh(chị) là đầu năm 2012 khi nhận bàn giao thì em phải làm những công việc gì đầu tiên(e chỉ nhận mọi phát sinh từ năm 2012) và những công việc tiếp theo là gì?Anh (chị) nào có thể hướng dẫn cho e với.

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Lang thang! Hình đại diện của chiaxa1325
    Địa chỉ
    Chốn thiên đường
    Post Thanks / Like
    chiaxa1325 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    23-05-2012, 11:10 #31
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi HaiyenLS Xem bài
    em mới nhận bàn giao từ tháng 04/2012 mới làm nên em cũng phải học mò từ đầu.Em đã đăng ký thành viên trên diễn đàn khá lâu nhưng vẫn chưa biết cách gửi bài lên diễn đàn. các anh chi đã làm trước ít nhiều cũng có kinh nghiệm. Giải đáp giúp em việc này với nhé
    "1. Đối với những khoản tiền mua hồ sơ quản lý chuyên môn thì khi làm giấy rút với kho bạc thì cho vào mục nội dung kinh tế nào ạ?
    2. Với những khoản tạm ứng chi đưa học sinh đi tham quan học tập kinh nghiệm thì cho vào nội dung kinh tế nào và hồ sơ thủ tục rut kho bạc gồm những gì?
    (em đã làm thủ tục thanh toán tiền hợp đồng thuê xe và cho vào nội dung kinh tế là 7049 nhưng bị trả lại )
    các anh chị giải đáp giúp em nhé! em xin cảm ơn trước nhé!
    1.
    1. Ban có thể đưa vào nghiệp vụ chuyên môn 7000,
    2. Khoản tạm ứng bạn làm thủ tục thanh toán công tác phí thôi.

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của bui minh tuan
    Địa chỉ
    105C Ngo 173 Hoang hoa tham-HN
    Post Thanks / Like
    bui minh tuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-06-2012, 11:09 #32
    Các anh chị cho em hỏi một tí: Một văn phòng HCSN mới thành lập được mua những cái gì để thiết lập văn phòng ạ, em liệt kê danh sách các anh chị xem giúp em cái nào không được chi nhé (bên em đã có tiền giao dự toán về tài khoản rồi ạ):
    Đồ dùng văn phòng: cốc chén, chổi lau nhà, nước rửa bát, chè, ấm đun nước, nước lavie để uống
    Văn phòng phẩm, cái này bên em chưa có quy chế nội bộ nên có được thực chi không, và thực chi là bao nhiêu

Xem giúp em với, thanks các anh chị

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của tritrung
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like
    tritrung vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    16-06-2012, 17:07 #33
    Những cái này chi được bạn ơi. Chưa có quy chế chi tiêu nội bộ thì từ từ làm cũng được, phải 1 thời gian hoạt động thực tế xem thế nào mới ra được quy chế chứ, còn cái gì cần chi vẫn phải chi
    Always try my best!

6. Thành viên Hình đại diện của ngocnhung221
    Địa chỉ
    tg
    Post Thanks / Like
    ngocnhung221 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    23-06-2012, 15:03 #34
    1. Bạn đưa vào 7001 (chi nghiệp vụ chuyên môn)
    2. Mình cũng đồng ý là có thể đưa vào 6072 (CTP)

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi HaiyenLS Xem bài
    em mới nhận bàn giao từ tháng 04/2012 mới làm nên em cũng phải học mò từ đầu.Em đã đăng ký thành viên trên diễn đàn khá lâu nhưng vẫn chưa biết cách gửi bài lên diễn đàn. các anh chi đã làm trước ít nhiều cũng có kinh nghiệm. Giải đáp giúp em việc này với nhé
    "1. Đối với những khoản tiền mua hồ sơ quản lý chuyên môn thì khi làm giấy rút với kho bạc thì cho vào mục nội dung kinh tế nào ạ?
    2. Với những khoản tạm ứng chi đưa học sinh đi tham quan học tập kinh nghiệm thì cho vào nội dung kinh tế nào và hồ sơ thủ tục rut kho bạc gồm những gì?
    (em đã làm thủ tục thanh toán tiền hợp đồng thuê xe và cho vào nội dung kinh tế là 7049 nhưng bị trả lại )
    các anh chị giải đáp giúp em nhé! em xin cảm ơn trước nhé!
    1. Bạn đưa vào 7001 (chi nghiệp vụ chuyên môn)
    2. Mình cũng đồng ý là có thể đưa vào 6072 (CTP)

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi bui minh tuan Xem bài
    Các anh chị cho em hỏi một tí: Một văn phòng HCSN mới thành lập được mua những cái gì để thiết lập văn phòng ạ, em liệt kê danh sách các anh chị xem giúp em cái nào không được chi nhé (bên em đã có tiền giao dự toán về tài khoản rồi ạ):
    Đồ dùng văn phòng: cốc chén, chổi lau nhà, nước rửa bát, chè, ấm đun nước, nước lavie để uống
    Văn phòng phẩm, cái này bên em chưa có quy chế nội bộ nên có được thực chi không, và thực chi là bao nhiêu

Xem giúp em với, thanks các anh chị

Chỉ cần có đủ tiền trong KB thì cứ việc rút về mua , mua xong ra phiếu chi đầy đủ để thanh toán với KB là được!
    thay đổi nội dung bởi: ngocnhung221, ngày 23-06-2012 lúc 15:10

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của pearEBA
    Địa chỉ
    da lat
    Post Thanks / Like
    pearEBA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-07-2012, 05:53 #35
    Các anh chị em chỉ em cách lập dự toán với ah, em cũng mới làm nên không có chút kinh nghiệm nào cả, em cảm ơn cả nhà nhé!

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hang tron
    Địa chỉ
    khánh hòa
    Post Thanks / Like
    hang tron vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    02-07-2012, 15:44 #36
    Nếu như sử dụng vốn sự nghiệp kinh tế 69.000.000 để mua giống mì, hết 49.500.000đ nhưng mình lại hạch toán sai mục lục ngân sách, (đã qua kho bạc)theo dự toán kế toán cũ làm là 989.223 mà hồi bữa mình lại đưa vào chi hoạt động thường xuyên của ủy ban 805.463, giờ minh phải làm sao? nếu giờ mình ra kho bạc xin đổi mục lục ngân sách liệu có được ko? nếu được thì thay đôit như thế nào. mình mới làm mong các bạn giúp đỡ. cảm ơn nhiều. mình đang rất cần mong các bạn giúp đỡ.

9. Thành viên cấp trung Hình đại diện của carot1986
    Địa chỉ
    HG
    Post Thanks / Like
    carot1986 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-07-2012, 08:08 #37
    Cái này bạn ra kho bạc hỏi trực tiếp là được mà, trước mình làm sai MLNS họ kiểm tra còn gọi mình ra có một mẫu mang về làm lãnh đạo ký vào nộp là được

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của htn86
    Địa chỉ
    Thái Nguyên
    Post Thanks / Like
    htn86 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-07-2012, 09:12 #38
    Em chuẩn bị nhận lại công tác kế toán ngân sách của 1 đơn vị hành chính sự nghiệp có thu. Em chưa có kinh nghiệm làm kế toán. Vậy khi nhận việc Em cần làm những gì ạ.
    Ví dụ như nhận bàn giao như thế nào, các công việc cần làm của kế toán HCSN,... EM cảm ơn.

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của meomay2110
    Địa chỉ
    Yên Bái
    Post Thanks / Like
    meomay2110 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    26-07-2012, 14:28 #39
    Mình vừa có thông báo của bên phòng tài chính về việc xét duyệt và thẩm định quyết toán 6 tháng đầu năm 2012, Mới sang làm bên Hành chính sự nghiệp nên mình chưa biết phải chuẩn bị những gì? mong các bạn chỉ giúp.

12. Thành viên cấp trung Hình đại diện của carot1986
    Địa chỉ
    HG
    Post Thanks / Like
    carot1986 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    30-07-2012, 08:39 #40
    Có ai đang sư dụng phần mềm kế toán Das không cho mình hỏi chút