Cách ghi sổ sách kế toán

• Thread starter tranglove91
  • Ngày gửi
T

tranglove91

Sơ cấp
1/11/11
10
1
0
Thái Nguyên
Mọi người giúp em với.
Cty em mới thành lập.Em làm kế toán.Cũng mới lun.Cty em ghi sổ sách kế toán bằng tay chứ ko dùng phần mềm.Em muốn hỏi là khi lập sổ kế toán chi tiết cho các Tk.Vì nó khá nhiều loại, mình có thể ghi chung vào 1 sổ có được ko? Ví dụ Tk 112 có tiền VND, USD, ERO.Thì phân vài trang là VNĐ, vài trang là USD...như vầy có đc ko hay phải lập riêg ra mỗi sổ.Pháp luật hay thuế có bắt buộc điều này ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: cách ghi sổ sách kế toán

Mọi người giúp em với.
Cty em mới thành lập.Em làm kế toán.Cũng mới lun.Cty em ghi sổ sách kế toán bằng tay chứ ko dùng phần mềm.Em muốn hỏi là khi lập sổ kế toán chi tiết cho các Tk.Vì nó khá nhiều loại, mình có thể ghi chung vào 1 sổ có được ko? Ví dụ Tk 112 có tiền VND, USD, ERO.Thì phân vài trang là VNĐ, vài trang là USD...như vầy có đc ko hay phải lập riêg ra mỗi sổ.Pháp luật hay thuế có bắt buộc điều này ko ạ?
Bạn nên tải file excel kế toán về để làm. Nếu ghi tay thì 1 sổ bạn vẫn có thể mở cho nhiều tài khoản như bạn đã trình bày.
Thân!

T

tranglove91

Sơ cấp
1/11/11
10
1
0
Thái Nguyên

Cảm ơn bác.Em cũng đang nghiên cứu file Excel.Nhưng vẫn phải làm sổ (bắt buộc vì KTT yêu cầu, híc)
Cho em hỏi là làm băng Excel thì có thể tự lên đc BCTC như phần mềm ko ạ? Em mới bắt đầu làm kế toán.Ra trg 1 năm rùi nhưng giờ em mới làm nên gà mờ lắm ạ.Mong các bác giúp em.Híc

H

hieuchi89

Guest
20/4/11
13
0
1
34
Ha noi

trên diễn đàn cũng có 1File kế toàn bằng excel. Mình có thể lên kế toán như phần mềm. cậu cho mình địa chỉ gmail rồi mình gửi cho. Mail mình là namlinhchi111089@gmail.com

T

tranglove91

Sơ cấp
1/11/11
10
1
0
Thái Nguyên
A

AMECO

Trung cấp
24/9/09
50
0
0
36
Bỉm Sơn

Bạn hieuchi89 ui, bạn gửi cho mình một bản kế toán file Excel được không? Mail của mình là: thanhphuong31387@gmail.com
Mình cảm ơn bạn nhé!

T

thanhhuehd89

Sơ cấp
15/12/11
7
0
0
haiduong-Ha Noi
Ðề: Cách ghi sổ sách kế toán

cảm ơn đề tà của cá bạn rất bổ ích!!!
bạn namlinhchi111089 @gmail.com ơi ! bạn có thể làm ơn gửi cho mình cái fine exell ké toánđc ko ? m cũng rất cần. cảm ơn bạn nhìu nha !!!

T

trinhlegiang

Guest
17/9/11
1
0
0
ha noi

namlinhchi111089@gmail.com gửi lun cho t vào mail này lun họ t nhé trinhlegiang87@gmail.com, cty t cung mới, làm kế toán nhưng không học qua kế toán nên cũng khó, cty lại không dùng phần mềm kế toán nên làm còn chưa thạo.giúp t nmhes.thanks b.

levanton

levanton

Cao cấp

Vì lý do nào đó các bạn không tải được các file có sẵn trên điễn đàn, thi các bạn đề lại địa chỉ e mail, ghi rõ cần sử dụng file cho quyết định 15, hay quyết định 48 nhé. Có thể gửi vào địa chỉ iskata2001@yahoo.com

Sửa lần cuối:
hoan3g

hoan3g

Sơ cấp
23/11/11
11
0
0
43
Hà Nội

bạn hieuchi89 ơi, gửi cho mình xin 1 bản nhé. Mail của mình là hoannt206@yahoo.com
Cảm ơn bạn nhiều nhiều!

T

trieunhu

Guest
4/8/09
2
0
0
37
Tiền Giang

hic hic....Bạn ơi, gửi lên trang này cho mọi người có nhu cầu thì download nha!

V

vtkc99

Sơ cấp
25/4/11
12
0
1
TP. hCM

cái ông kế toán trưởng cty bạn vui nhỉ? :lol:Bảo ổng lên cung trăng làm đi :). Bạn làm song song hai sổ đi. Thứ nhất: cứ làm bằng tay theo ý ổng :), hơi cực nhưng cũng dễ mà, một mặt bạn làm excel, khi file EX bạn đã hoàn chỉnh trình bày cho ổng coi là ổng ok liền hà. Cũng có thể KT trưởng của bạn đang bị kẹt bên thuế do đăng ký làm sổ KT bằng tay nên sợ không dám làm bằng máy :), nhảm nhí hết sức. Làm Ẽ vẫn có thể tự lên BCTC được quan trọng là bạn biết cách thiết lập công thức, bạn thử làm đi không biết tới đâu tìm hiểu đến đó.
Chúc bạn làm việc tốt nhé!

levanton

levanton

Cao cấp

Cảm ơn bác.Em cũng đang nghiên cứu file Excel.Nhưng vẫn phải làm sổ (bắt buộc vì KTT yêu cầu, híc)
Cho em hỏi là làm băng Excel thì có thể tự lên đc BCTC như phần mềm ko ạ? Em mới bắt đầu làm kế toán.Ra trg 1 năm rùi nhưng giờ em mới làm nên gà mờ lắm ạ.Mong các bác giúp em.Híc

Bạn làm excel hoàn chỉnh, xong nhìn vào màn hình máy tính ghi tay ra nộp cho KTT theo yêu cầu của KTT là được cả 2 việc: vừa ý KTT và nâng cao tay nghề của bạn.

L

le thanh lam

Guest
31/3/11
1
0
0
34
thanh ha- hai duong

có ai có phần ghi sổ kế tón tiền lương không giúp em với. em đang học năm cuối rùi mà vẫn không biết ghi

T

tranglove91

Sơ cấp
1/11/11
10
1
0
Thái Nguyên

cái ông kế toán trưởng cty bạn vui nhỉ? :lol:Bảo ổng lên cung trăng làm đi :). Bạn làm song song hai sổ đi. Thứ nhất: cứ làm bằng tay theo ý ổng :), hơi cực nhưng cũng dễ mà, một mặt bạn làm excel, khi file EX bạn đã hoàn chỉnh trình bày cho ổng coi là ổng ok liền hà. Cũng có thể KT trưởng của bạn đang bị kẹt bên thuế do đăng ký làm sổ KT bằng tay nên sợ không dám làm bằng máy :), nhảm nhí hết sức. Làm Ẽ vẫn có thể tự lên BCTC được quan trọng là bạn biết cách thiết lập công thức, bạn thử làm đi không biết tới đâu tìm hiểu đến đó.
Chúc bạn làm việc tốt nhé!
Ừ thì tại KTT là bà cô mình. Bả muốn mình thành thạo rồi mới cho dùng phần mềm. Mình làm ở cty con mới thành lập của nhà bà ý. Có 1mình thui. Nên bà bắt làm tay.Cực quá híc

D

daokhanhhoan

Guest
17/12/11
3
0
0
36
hà nội

chào mọi ngừoi,công ty t vừa mở đc 1 thang,là công ty cổ phần tư vấn dự án,t là ng ko có chuyên môn về kế tóan nên có thể cho t hỏi t cần làm những việc gì trong ngày và trong tháng đc ko?và các ghi sổ sách kế tóan hàng ngày ntn đc ko ah?công ty t làm theo exel theo qd 48,t cảm ơn nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA