Kê khai thuế TNDN theo quý

• Thread starter ddnguyen
  • Ngày gửi
D

ddnguyen

Trung cấp
2/12/07
125
0
18
39
Hà Nội
ANh Chị cho em hỏi 1 câu được không ah?

DN có vốn điều lệ 3000 tỷ, làm về dự án bất động sản, chưa có doanh thu từ hoạt động SXKD, có doanh thu HĐ tài chính mỗi quý khoảng 8 tỉ, dự kiến 2011 là 34 tỉ. Kê khai thuế TNDN tạm nộp quý I II III: chi phí 10 tỷ, doanh thu SXKD là 0, thuế TNDN là 0. Dự kiến đến quý 4/2011 kê khai doanh thu HĐ tài chính cả năm 34 tỷ (chi phí 10 tỷ) Doanh thu chịu thuế là 24 tỷ. Là đúng hay sai?

Thanks Anh Chị

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanthattinh

Cao cấp
8/12/05
282
4
18
Mơ về nơi xa lém!
Ðề: Kê khai thuế TNDN theo quý

ANh Chị cho em hỏi 1 câu được không ah?

DN có vốn điều lệ 3000 tỷ, làm về dự án bất động sản, chưa có doanh thu từ hoạt động SXKD, có doanh thu HĐ tài chính mỗi quý khoảng 8 tỉ, dự kiến 2011 là 34 tỉ. Kê khai thuế TNDN tạm nộp quý I II III: chi phí 10 tỷ, doanh thu SXKD là 0, thuế TNDN là 0. Dự kiến đến quý 4/2011 kê khai doanh thu HĐ tài chính cả năm 34 tỷ (chi phí 10 tỷ) Doanh thu chịu thuế là 24 tỷ. Là đúng hay sai?

Thanks Anh Chị

Dự án Bất động sản nếu huy động vốn của khách hàng (dưới mọi hình thức) thì phải tạm nộp VAT và thuế TNDN.
Doanh thu hoạt động TC nếu có doanh thu không chịu thuế thì số DT chịu thuế 34 tỷ sẽ giảm xuống.

D

ddnguyen

Trung cấp
2/12/07
125
0
18
39
Hà Nội

Bạn ơi,

Ở đây mình đang hỏi về thời điểm kê khai thuế TNDN như vậy là đúng hay sai mà bạn?

K

ketoanthattinh

Cao cấp
8/12/05
282
4
18
Mơ về nơi xa lém!

Bạn ơi,

Ở đây mình đang hỏi về thời điểm kê khai thuế TNDN như vậy là đúng hay sai mà bạn?

Kê khai như vậy cũng được bạn. Theo kinh nghiệm thì các bác thuế chẳng mấy khi mò đến cái Tờ khai tạm tính này đâu. Tạm tính chỉ là tạm thôi mà, có thể sai, có thể đúng. Quan trọng nhất cái tờ khai tự quyết toán phải chính xác và đúng kỳ hạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA