Kế toán ngành Bảo Hiểm Xã Hội

• Thread starter phuonggl
  • Ngày gửi
phuonggl

phuonggl

Sơ cấp
25/6/11
28
0
1
34
Tp. Pleiku - Gia Lai
chào mọi người!
em mới được giao phụ trách kế toán của cơ quan BHXH huyện, em thực sự chưa thể hiểu được những vấn đề rắc rối trong ngành kế toán. Cảm giác rất lo sợ, em rất mong mọi người quan tâm thì ghé vào topic này trò chuyện và trao đổi cho em học hỏi chút kinh nghiệm.
Thân ái!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Ðề: Kế toán ngành Bảo Hiểm Xã Hội

chào mọi người!
em mới được giao phụ trách kế toán của cơ quan BHXH huyện, em thực sự chưa thể hiểu được những vấn đề rắc rối trong ngành kế toán. Cảm giác rất lo sợ, em rất mong mọi người quan tâm thì ghé vào topic này trò chuyện và trao đổi cho em học hỏi chút kinh nghiệm.
Thân ái!

Chưa hiểu cứ làm đi rồi sẽ hiểu, chưa biết cứ làm đi rồi sẽ biết, kinh nghiệm từ đâu?? từ những người đi trước, và cũng chính từ những sai lầm bạn mắc phải. Tặng bạn câu này: "Trên đời này làm gì có đường, đường là do ta đi mãi mà thành đó thôi". Chúc bạn thành công trong công việc mới nhé.

phuonggl

phuonggl

Sơ cấp
25/6/11
28
0
1
34
Tp. Pleiku - Gia Lai

chế độ kế toán ngành BHXH có tính chất đặc thù riêng nên có những điểm ko giống với kế toán doanh nghiệp. Nói chung bước đầu em cũng đang rối tung cả lên, hy vọng thời gian làm việc sẽ khắc phục được tâm trạng này..

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

Cho mình hỏi là mình mới đăng ký thang bảng lương mới ở p.lao động tăng mức lương tối thiểu hồi T9
Lương bậc 1 của nhân viên cũng tăng mà mình chưa báo tăng bên BHXH, họ vẫn tính mức lương cũ mà mình đã đăng ký cho quý 4 này, như vậy có vấn đề gì ko ah?

hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa

Cho mình hỏi là mình mới đăng ký thang bảng lương mới ở p.lao động tăng mức lương tối thiểu hồi T9
Lương bậc 1 của nhân viên cũng tăng mà mình chưa báo tăng bên BHXH, họ vẫn tính mức lương cũ mà mình đã đăng ký cho quý 4 này, như vậy có vấn đề gì ko ah?

Không có vấn đề gì, bây giờ bạn đến cơ quan BHXH báo tăng vẫn được, họ sẽ điều chỉnh tăng giảm cho bạn ngay.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

Không có vấn đề gì ah? mình sợ bị phạt chứ.hihi. Cám ơn bạn nhiều.

phuonggl

phuonggl

Sơ cấp
25/6/11
28
0
1
34
Tp. Pleiku - Gia Lai

Thế là chuẩn bị quyết toán quý I/2012 rồi, công việc thật sự mình chẳng biết bắt đầu từ đâu nữa. Quyết toán đợt này mình sẽ "bị lên thớt hiệp 1" hihi..
Chỉ mong sao mọi việc đừng quá tồi tệ thôi. Hic

P

phamhoc

Trung cấp
8/12/09
124
0
16
36
Đi về nơi xa....
blogtuts.info

Thế là chuẩn bị quyết toán quý I/2012 rồi, công việc thật sự mình chẳng biết bắt đầu từ đâu nữa. Quyết toán đợt này mình sẽ "bị lên thớt hiệp 1" hihi..
Chỉ mong sao mọi việc đừng quá tồi tệ thôi. Hic

Chỗ bạn chỉ mỗi bạn làm kế toán thôi ah! kế toán cũ đâu? quyết toán quý 1 chưa. mình cũng làm kế toán nè, mới vào chưa biết gì mấy bạn để lại nick có gì trao đổi, học hỏi thêm nhe!

N

nguyen van van

Sơ cấp
30/3/11
5
0
0
Hai Phong

Ừ bắt đầu đi, quyết toán quý I xong báo tăng giảm tiếp của từ cuối năm 2011 có được không?

phuonggl

phuonggl

Sơ cấp
25/6/11
28
0
1
34
Tp. Pleiku - Gia Lai

Chỗ bạn chỉ mỗi bạn làm kế toán thôi ah! kế toán cũ đâu? quyết toán quý 1 chưa. mình cũng làm kế toán nè, mới vào chưa biết gì mấy bạn để lại nick có gì trao đổi, học hỏi thêm nhe!
Kế toán cũ chuyển công tác sang huyện khác nên một mình em phải tự xử hết, quý I/2012 này nhiều thứ thay đổi quá nên kế toán cũng vất vả... haizzzzz
Thế cũng xong quyết toán rồi, mọi chuyện cũng koi như ổn.

L

lemaihoang

Guest
29/5/11
2
0
0
36
Nha Trang

Bạn giỏi nhỉ! Mới vào mà quyết toán được rùi. Mình vào làm cũng lâu lâu rồi mà cũng chưa biết quyết toán nè!Hihi

phuonggl

phuonggl

Sơ cấp
25/6/11
28
0
1
34
Tp. Pleiku - Gia Lai

Lâu lắm mới ghé thăm đề tài này...
ko có gì mới cả..
bạn nào làm trong ngành có chat bằng skype ko?
Nếu có thì add mình rồi nói chuyện và trao đổi về công việc của một kế toán ngành BHXH nhé!
my skype: phuongbhxhducco

Bạn giỏi nhỉ! Mới vào mà quyết toán được rùi. Mình vào làm cũng lâu lâu rồi mà cũng chưa biết quyết toán nè!Hihi
làm rồi quen thôi, vừa hết thử việc 2 tháng là mình đã làm quen với công tác kế toán rồi. Chị kế toán cũ chuyển đi nơi khác khi chưa kịp chỉ dạy cho mình, thế là một mình tự học, ko biết thì hỏi kế toán các huyện khác hoặc phòng KHTC của BHXH tỉnh, thế là dần dần cũng biết. Hồi đầu mới làm sợ quyết toán lắm, sợ sai nhiều, sợ bị la, nhưng rồi cũng quen, đến giờ thì quyết toán xong 2 quý rôi, cũng gần hết tháng thứ 2 của quý III nữa rồi, qua 2 kỳ quyết toán rồi nên bớt hồi hộp hơn...

Sửa lần cuối:
A

anh309

Guest
19/7/12
3
0
0
34
cb

Chào các bạn, mình cũng đang làm kế toán của BHXH, rất mong được làm quen và trao đổi về nghiệp vụ kế toán.
Nick skyper của mình anhduongtan939

P

phamhoc

Trung cấp
8/12/09
124
0
16
36
Đi về nơi xa....
blogtuts.info

Kế toán cũ chuyển công tác sang huyện khác nên một mình em phải tự xử hết, quý I/2012 này nhiều thứ thay đổi quá nên kế toán cũng vất vả... haizzzzz
Thế cũng xong quyết toán rồi, mọi chuyện cũng koi như ổn.

Bạn giỏi nhỉ? mình đến giờ vẫn chưa được làm quyết toán nè. mình add nick bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA