Giấy tờ kèm theo Hợp đồng thời vụ

• Thread starter KeLieuMang
  • Ngày gửi
K

KeLieuMang

Sơ cấp
23/11/11
17
0
0
Hà nội
Anh chị cho em hỏi khi ký hợp đồng thời vụ < 3 tháng thì giấy tờ kèm theo gồm những gì?
Tất nhiên là cty chi trả sẽ trích lại 10% nộp thuế TNCN.

xin chân thành cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thuonghanam

thuonghanam

Sơ cấp
5/8/11
35
1
0
ha nam
Ðề: Giấy tờ kèm theo Hợp đồng thời vụ

Nếu trích lại nộp thuế thì chỉ cần hợp đồng lao động và phô tô chứng minh thư thôi bạn ạ.

T

thutran84

Trung cấp
19/12/07
160
9
18
40
Hà Nội
Bạn ơi, sao bạn không làm mẫu cam kết thu nhập 1 năm của những lao động thời vụ không dưới 48tr/nam thay vì trích 10% tiền lương có phải hay hơn không?Thông tư 62 về thuế TNCN nhé.

N

ncthanh1986

Sơ cấp
28/8/10
44
0
0
37
HCM

Sao thật thà thế nhỉ? Nếu dưới 4tr thì có cách để không trừ lương của người ta mà
Thu nhập 1 nơi duy nhất + lương 1 tháng dưới 4 triệu + BẢNG CAM KẾT 023 --> không phải khấu trừ 10% thuế TNCN
Bạn coi ai thuộc trường hợp trên thì áp dụng nhé, đi làm mà bị trừ lương khổ lắm :(

T

tham202

Guest
26/8/11
1
0
0
Ha Noi

Cho mình hỏi thêm là: cam kết 23 áp dụng cho cá nhân có thu nhập từ tiền lương tiền công ký hợp đồng lao động trên 3tháng không? ai biết giải đáp giúp với nhé! Cám ơn nhiều!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Re: Ðề: Giấy tờ kèm theo Hợp đồng thời vụ

Cho mình hỏi thêm là: cam kết 23 áp dụng cho cá nhân có thu nhập từ tiền lương tiền công ký hợp đồng lao động trên 3tháng không? ai biết giải đáp giúp với nhé! Cám ơn nhiều!

Bạn chỉ cần suy nghĩ một chút là ra rồi, lai chỉ lo hỏi.
Theo bạn thì nlđ có hợp đồng lao đồng trên 3 tháng thì sẽ nộp thuế TNCN theo biễu thuế nào? Là biểu thuế lũy tiến và có giảm trừ gia cảnh, lúc đó tính toán rồi đã biết thu nhập là bao nhiêu rồi thì dùng mẫu cam kết 23 làm gì?
Bạn chỉ cần suy nghỉ đến điều kiện và mục đích sử dụng biểu mẫu thì sẽ suy nghĩ ra thôi, chứ cứ chỉ hỏi không rồi cũng chả nhớ đâu

@

@Hòa

Guest
28/9/15
7
0
1
33
Re: Ðề: Giấy tờ kèm theo Hợp đồng thời vụ

Bạn chỉ cần suy nghĩ một chút là ra rồi, lai chỉ lo hỏi.
Theo bạn thì nlđ có hợp đồng lao đồng trên 3 tháng thì sẽ nộp thuế TNCN theo biễu thuế nào? Là biểu thuế lũy tiến và có giảm trừ gia cảnh, lúc đó tính toán rồi đã biết thu nhập là bao nhiêu rồi thì dùng mẫu cam kết 23 làm gì?
Bạn chỉ cần suy nghỉ đến điều kiện và mục đích sử dụng biểu mẫu thì sẽ suy nghĩ ra thôi, chứ cứ chỉ hỏi không rồi cũng chả nhớ đâu
Em chào Chị ạ!
Em mới đi làm nên chưa hiểu rõ, công ty em chỉ thuê làm vào chủ nhật hay 1 ngày trong tuần thì có làm hợp đồng thời vụ được không ạ? và nhà em có người lao động chưa đủ 18 tuổi thì cần giấy tờ gì kèm theo? Em cảm ơn !!!