Không in được Bảng kê mua vào trên HTKK 3.0.2. Mong giúp đỡ gấp gấp!!!

• Thread starter thaohpnp
  • Ngày gửi
thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM
Tình hình là trong tháng 12, cty không phát sinh hóa đơn mua vào. CHỉ có mỗi một hóa đơn thay thế cho hóa đơn hủy bỏ thôi.

Nên khi kê khai trên Bảng kê mua vào mình kê khai như sau:
1......... giá trị HHDV mua vào: (2.000.000).....thuế GTGT: (200.000) ghi chú: hđ hủy bỏ do sai đc
2..........................................2.000.000.......................200.000 ghi chú: hđ thay thế hđ số....ngày...
Như vậy ở dòng Tổng giá trị và Tổng thuế GTGT của HHDV mua vào đều = 0.

Khi mình in ra file PDF có mã vạch thì không thể hiện phụ lục mua vào (chỉ có 4 trang gồm 2 trang tờ khai và 2 trang PL bán ra) ? Có ai gặp trường hợp giống mình không cho mình cách giải quyết với? Làm sao in ra đi nộp được bây giờ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai
Ðề: Không in được Bảng kê mua vào trên HTKK 3.0.2. Mong giúp đỡ gấp gấp!!!

thế thì bạn chỉ nhập nguyên hđ thay thế thôi thì mới đcược chứ

G

giabo

Sơ cấp
15/7/11
8
0
0
40
Binh Duong
www.facebook.com

Tình hình là trong tháng 12, cty không phát sinh hóa đơn mua vào. CHỉ có mỗi một hóa đơn thay thế cho hóa đơn hủy bỏ thôi.

Nên khi kê khai trên Bảng kê mua vào mình kê khai như sau:
1......... giá trị HHDV mua vào: (2.000.000).....thuế GTGT: (200.000) ghi chú: hđ hủy bỏ do sai đc
2..........................................2.000.000.......................200.000 ghi chú: hđ thay thế hđ số....ngày...
Như vậy ở dòng Tổng giá trị và Tổng thuế GTGT của HHDV mua vào đều = 0.

Khi mình in ra file PDF có mã vạch thì không thể hiện phụ lục mua vào (chỉ có 4 trang gồm 2 trang tờ khai và 2 trang PL bán ra) ? Có ai gặp trường hợp giống mình không cho mình cách giải quyết với? Làm sao in ra đi nộp được bây giờ???

Bạn nói rõ lại vấn đề hoá đơn thay thế của bạn là như thế nào. ?
HĐ đó là HĐ huỷ bạn đã khai của tháng nào?.........

thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM

Bạn nói rõ lại vấn đề hoá đơn thay thế của bạn là như thế nào. ?
HĐ đó là HĐ huỷ bạn đã khai của tháng nào?.........

Hóa đơn hủy đã kê khai thuế tháng 10.2011. Đến T12 mình phát hiện bị sai nên yêu cầu bên bán thu hồi và xuất hóa đơn khác thay thế. Mà trong T12 không có hóa đơn đầu vào nào khác nữa nên khi kê khai vào bảng kê thì hóa đơn hủy mình ghi số âm và hóa đơn thay thế ghi số dương với số tiền giống nhau nên tổng = 0 và HTKK hiểu là không có dữ liệu nên không in ra đc (chứ không báo lỗi gì cả)
Mọi người giúp mình gấp gấp nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA