Không gia hạn nộp thuế TNDN tạm tính quý IV/2011

• Thread starter bichnt89
  • Ngày gửi
B

bichnt89

Sơ cấp
16/6/11
35
8
8
34
Ha Noi
Em chào các anh/chị
Nay e vừa đi nộp tờ khai về, lúc nộp họ hỏi có gia hạn thuế ko?vì e mới đi làm nên ko biết gì cả nên e trả lời ko. Họ bảo phải nộp ngay ko thì bị phạt. E bảo thế c gia hạn cho e nhưng vì quét vào máy tính rồi nên ko làm gì đc nữa :(.
Bj jo e muốn hỏi các anh chị là hạn cuối cùng đóng thuế TNDN quý IV đối với trường hợp ko gia hạn là bao jo ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Không gia hạn nộp thuế TNDN tạm tính quý IV/2011

Em chào các anh/chị
Nay e vừa đi nộp tờ khai về, lúc nộp họ hỏi có gia hạn thuế ko?vì e mới đi làm nên ko biết gì cả nên e trả lời ko. Họ bảo phải nộp ngay ko thì bị phạt. E bảo thế c gia hạn cho e nhưng vì quét vào máy tính rồi nên ko làm gì đc nữa :(.
Bj jo e muốn hỏi các anh chị là hạn cuối cùng đóng thuế TNDN quý IV đối với trường hợp ko gia hạn là bao jo ạ?
Nếu công ty thuộc đối tượng được gia hạn theo QĐ54/2011 thì thời hạn nộp đến thuế Quý IV/2011 là 31/03/2013 do HTKK3.0.2 là phiên bản cũ chưa cập nhật gia hạn theo QĐ54/2011 nên bạn cứ lick vào gia hạn theo QĐ 21/2011 là được.

P

plkt5678

Sơ cấp
6/1/12
16
0
1
HN

Anh ơi cho em hỏi là trong Q2/2011 công ty em có phát sinh lãi nhưng vì công ty mới thành lập nên chuyển lỗ từ các năm trước vẫn còn nên em không làm gì thì có làm sao không a?

Trong phần mềm khai thuế 3.0.2, cái mục số lỗ chuyển chuyển kỳ này (muc28 trong TNDN tạm tính Quý), em đánh số nhưng nó chỉ hiển thị số 0. là không hiểu sao vậy ta? Thêm nữa,ở Quý trước em có ghi thiếu chi phí ở mục chi phí phát sinh trong kỳ, thì đến quý này em bổ sung vào mục điều chỉnh giảm theo pháp luật thuế (mục 25) thì có được không a?

Nếu công ty hoạt động được 3 năm rồi nhưng hàng năm vẫn bị lỗ thì không phải báo cáo quyết toán và nộp thuế TNDN đúng không a?

Vẫn trong mềm khai thuế 3.0.2, mục báo cáo sử dụng hóa đơn, trong phần tổng số hóa đơn hỏng, mất, hủy, nó cứ hiển thị số 1 ở đó mà em không thể sửa thành số 0 được. không hiểu bị lỗi phần mềm hay làm sao ạ. Em nghe nói là các DN nhỏ vẫn được tiếp tục sử dụng số hóa đơn 2011 chưa dùng hết đúng không ạ, và để được sự dụng tiếp thì mình phải làm thông báo gì không? Anh thông cảm nha em nhân viên mới nên chưa có kinh nghiệm a. Nhờ anh chỉ giáo

B

bichnt89

Sơ cấp
16/6/11
35
8
8
34
Ha Noi
Re: Ðề: Không gia hạn nộp thuế TNDN tạm tính quý IV/2011

Nếu công ty thuộc đối tượng được gia hạn theo QĐ54/2011 thì thời hạn nộp đến thuế Quý IV/2011 là 31/03/2013 do HTKK3.0.2 là phiên bản cũ chưa cập nhật gia hạn theo QĐ54/2011 nên bạn cứ lick vào gia hạn theo QĐ 21/2011 là được.

Nhưng bên thuế họ cho tờ khai vào máy quét rồi và mặc định là cty e ko gia hạn vì e đâu có đk. Bj jo bắt buộc phải nộp ko thì bị phạt phải ko ạ?có cách nào khác để đc gia hạn ko ạ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Re: Ðề: Không gia hạn nộp thuế TNDN tạm tính quý IV/2011

Nhưng bên thuế họ cho tờ khai vào máy quét rồi và mặc định là cty e ko gia hạn vì e đâu có đk. Bj jo bắt buộc phải nộp ko thì bị phạt phải ko ạ?có cách nào khác để đc gia hạn ko ạ?
Bây giờ vẫn còn hạn nộp thay thế bạn ạ, cho dù bạn có làm lại 10 lần từ đây tới khi hết hạn theo quy định thì cơ quan thuế cũng phải nhận và quét lại chứ không trả lời do quét rồi nên nhận không quét nữa.
Thân!

nguyenthu508

nguyenthu508

Sơ cấp
13/1/11
49
0
6
Hà Nội

Thuế TNDN thì nếu lỗ thì sẽ nhảy tự động ra số lỗ, còn nếu lãi bạn chỉ được kết chuyển lỗ (ct 28) đúng bằng số lãi bạn có tại quý thôi.
Còn phần hóa đơn, bạn phải tách nhỏ ra, không thể ghi gộp hết vào được, phần ấy chỉ ghi khi hóa đơn là sử dụng liên tiếp thôi, nếu bạn có hủy, hay xóa bỏ hóa đơn thì phải tách ra để ghi.

T

thanhhoaktqd

Sơ cấp
21/9/11
41
0
6
Hà Nội

Mọi người cho e hỏi:
Quý 3 lỗ có đc chuyển sang khi quý 4 này lãi ko ạ ?
Khi Quý 4 lãi ...kết chuyển Quý 3( lỗ ) sang...nhưng vẫn dư phải đóng thuế. Mình kê tờ khai tích vào " gia hạn nộp thuế " tức là hạn nộp 31/3 khi mình qtoan Năm xong rồi mình nộp chính xác số tiền luôn đúng ko ạ ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mọi người cho e hỏi:
Quý 3 lỗ có đc chuyển sang khi quý 4 này lãi ko ạ ?
Khi Quý 4 lãi ...kết chuyển Quý 3( lỗ ) sang...nhưng vẫn dư phải đóng thuế. Mình kê tờ khai tích vào " gia hạn nộp thuế " tức là hạn nộp 31/3 khi mình qtoan Năm xong rồi mình nộp chính xác số tiền luôn đúng ko ạ ?
Có bạn, lick vào để được gia hạn nhé

P

plkt5678

Sơ cấp
6/1/12
16
0
1
HN

vâng em cám ơn nhiều ạ

Xem nhiều