Cách nộp thuế môn bài và thủ tục nộp thuế môn bài

• Thread starter hagiang274
  • Ngày gửi
H

hagiang274

Sơ cấp
14/7/09
15
0
0
Hà Nội
Các anh chị cho em hỏi 1 chút với ạ. Em muốn nộp thuế môn bài, nhưng cty em chưa có tài khoản ngân hàng, vậy có thể mang trực tiếp lên kho bạc nộp đc ko hay phải mang tiền ra ngân hàng chuyển. Và nếu phải chuyển thì anh chị cho em xin số tài khoản của kho bạc nhà nước quận Cầu Giấy HN với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hagiang274

Sơ cấp
14/7/09
15
0
0
Hà Nội
Ðề: Cách nộp thuế môn bài và thủ tục nộp thuế môn bài

không có anh chị nào làm thuế quận Cầu Giấy ạ? Giúp em với ạ

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Bạn ơi ko cần có TK ở Ngân hàng vẫn nộp được mà. Bạn chỉ cần in 1 Bảng kê nộp thuế mang lên Ngân hàng nọp tièn mặt họ sẽ làm cho bạn ma

thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM

Các anh chị cho em hỏi 1 chút với ạ. Em muốn nộp thuế môn bài, nhưng cty em chưa có tài khoản ngân hàng, vậy có thể mang trực tiếp lên kho bạc nộp đc ko hay phải mang tiền ra ngân hàng chuyển. Và nếu phải chuyển thì anh chị cho em xin số tài khoản của kho bạc nhà nước quận Cầu Giấy HN với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều

Mình ở HCM, mỗi lần đi nộp thuế thì mình thường nộp TM vào kho bạc. thủ tục thì đơn giản: lấy 1 mẫu giấy viết tên cty, MST và số tiền thuế phải nộp bỏ vào rổ. Sau đó họ gọi tên và nộp tiền cho họ. Họ sẽ in cho bạn 1 chứng từ lưu.
Nếu co tài khoản thì ra ngân hàng CK.
Nếu cty bạn chưa có TK thì đi nộp TM thôi, không có gì phức tạp đâu bạn ạ. Để lâu quá thời hạn nộp coi chừng bị phạt nữa

hoaixinhkt

hoaixinhkt

Guest
8/8/11
40
0
0
34
ha noi

cả nhà cho e hỏi với! thời hạn nộp thuế môn bài ngoài Hn năm 2012 là ngày bao nhiêu thế ạ?

T

tieuthunhaque1512

Guest
17/12/10
4
0
1
HN

Bạn ra Ngân hàng NN & PTNT Số 99 Trần Đăng Ninh - Cầu Giấy mà nộp. Đến đấy xin mẫu giấy nộp tiền vào NS rùi ra kê khai xong nộp tiền là ok

cả nhà cho e hỏi với! thời hạn nộp thuế môn bài ngoài Hn năm 2012 là ngày bao nhiêu thế ạ?

Thời hạn là đến hết ngày 31/1/2012

Sửa lần cuối:
P

Phuongtran171

Guest
20/12/11
1
0
0
Hà Nội

Các anh chị cho e hỏi chút. Em vẫn chưa nộp thuế môn bài cho năm 2012 của cty em. Nếu thế thì có bị phạt ko a? Do trước tết em có ra ngân hàng nộp thì họ lại bảo mang nên kho bạc. Em đi nộp vào sát ngày nghỉ tết nên cuối cùng em vẫn chưa nộp được. Thế bây giờ nộp tiền thì có sao ko? Anh chị giúp em với. Cty em ở quận Hoàn Kiếm thì phải nộp ở đâu?
Em thanks cả nhà nhiều!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

Các anh chị cho e hỏi chút. Em vẫn chưa nộp thuế môn bài cho năm 2012 của cty em. Nếu thế thì có bị phạt ko a? Do trước tết em có ra ngân hàng nộp thì họ lại bảo mang nên kho bạc. Em đi nộp vào sát ngày nghỉ tết nên cuối cùng em vẫn chưa nộp được. Thế bây giờ nộp tiền thì có sao ko? Anh chị giúp em với. Cty em ở quận Hoàn Kiếm thì phải nộp ở đâu?
Em thanks cả nhà nhiều!
Bạn làm Giấy Nộp Tiền NSNN rồi qua bất cứ ngân hàng nào ck( nếu ck tick vào ô CK), nếu nộp TM thì tốt nhất qua KBNN để nộp, vì ko phải bất cứ NH nào cũng nhận nộp TM ( Có Agribank, BIDV là nhận nộp TM - nộp Thuế qua Ngân Hàng thông qua Giấy Nộp Tiền NSNN).
Hôm nay bạn nộp thì bị phạt chậm nộp tiền thuế.
Mức phạt = số tiền thuế MB nộp chậm x 0.05%/ngày x số ngày chậm nộp.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA