Kê khai hoá đơn xoá bỏ, huỷ

• Thread starter shmily2588
  • Ngày gửi
S

shmily2588

Trung cấp
10/11/08
93
4
8
35
Mars
Cả nhà ơi cho em hỏi, những hoá đơn xuất ra nhưng đang viết thì phát hiện sai sót nên phải xoá bỏ và xuất hoá đơn khác thì khi kê khai thuế GTGT có phải kê hoá đơn xoá bỏ vào không ạ?
còn các hoá đơn xuất ra rồi, chưa kê khai thuế nhưng phát hiện sai sót và thu hồi, có làm biên bản huỷ hoá đơn thì những hoá đơn huỷ ấy có kê khai thuế GTGT cuối tháng không ạ?
Cảm ơn cả nhà nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Ðề: Kê khai hoá đơn xoá bỏ, huỷ

Cả nhà ơi cho em hỏi, những hoá đơn xuất ra nhưng đang viết thì phát hiện sai sót nên phải xoá bỏ và xuất hoá đơn khác thì khi kê khai thuế GTGT có phải kê hoá đơn xoá bỏ vào không ạ?
còn các hoá đơn xuất ra rồi, chưa kê khai thuế nhưng phát hiện sai sót và thu hồi, có làm biên bản huỷ hoá đơn thì những hoá đơn huỷ ấy có kê khai thuế GTGT cuối tháng không ạ?
Cảm ơn cả nhà nhé
Những hđ đó không phải kê khai đâu bạn,khi nào làm BC tình hình sử dụng hđ mới ghi nó vào cột xóa bỏ.

ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn

Cảm ơn cả nhà nhé
Những hóa đơn đó không phải kê vào bảng kê thuế GTGT hàng tháng mà khi làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý bạn báo hủy số đó là được bạn ạ. Hóa đơn viết sai hủy nhưng chưa xé ra khỏi quyển thì không phải làm biên bản hủy hóa đơn, những cái nào đã xé ra khỏi quyển thì phải làm biên bản hủy hóa đơn có đóng dấu giữa hai bên và đóng dấu bên mua vào mặt sau của liên đỏ nhé.

P

popbi2008

Trung cấp
13/1/10
54
1
8
Hà nội

Các bác cho em hỏi trong báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn cột hủy được điền trong trường hợp nào ạ?
Vì Quý II,III tất cả các hóa đơn xóa bỏ hay có biên bản hủy giữa các bên em cho vào cột xóa bỏ thì bên thuế gọi lên nói là kê sai, những hóa đơn có biên bản hủy thì phải đưa vào cột hủy. Nhưng em xem hướng dẫn và có hỏi cán bộ trả lời các vấn đề về thuế ở chế độ 1 cửa thì được trả lời là tất cả các hóa đơn xóa bỏ, hay hủy giữa các bên thì cho vào cột xóa bỏ, còn hủy là hủy hẳn hóa đơn đó ko còn tồn tại thì mới cho vào cột hủy.

Mọi người cho em ý kiến với ạ.
Thanks,

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành

Cảm ơn cả nhà nhé
Trường hợp của bạn hóa đơn đang viết phát hiện sai sót và hóa đơn đã xé khỏi quyển của bạn và làm biên bản hủy khi làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đều cho vào cột xóa bỏ bạn nhé!

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Đúng rồi. Kể cả hóa đơn đã xé ra khỏi quyển vẫn cho vào xóa bỏ. Cột hủy chỉ dành cho các hóa đơn mà bên bạn hủy ko sử dụng tới nữa thôi

nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18

Những hóa đơn đó không phải kê vào bảng kê thuế GTGT hàng tháng mà khi làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý bạn báo hủy số đó là được bạn ạ. Hóa đơn viết sai hủy nhưng chưa xé ra khỏi quyển thì không phải làm biên bản hủy hóa đơn, những cái nào đã xé ra khỏi quyển thì phải làm biên bản hủy hóa đơn có đóng dấu giữa hai bên và đóng dấu bên mua vào mặt sau của liên đỏ nhé.
b ơi nhưng thuế bên e vẫn bảo kê cả vào thì tính sao hả b?

thuycoi1204

thuycoi1204

Trung cấp
19/7/13
87
3
8
34
tp.hcm
b ơi nhưng thuế bên e vẫn bảo kê cả vào thì tính sao hả b?
Chẳng hiểu mấy ông thuế bà thuế nữa.. mỗi nơi mỗi kiểu, chẳng nhất quán gì cả.. đau đầu

nguyethd92

nguyethd92

Trung cấp
3/10/14
197
12
18
Chẳng hiểu mấy ông thuế bà thuế nữa.. mỗi nơi mỗi kiểu, chẳng nhất quán gì cả.. đau đầu
đành nghe theo chứ ko bít phải làm sao nữa, nhưng cứ thấy sao sao í

banghoa

banghoa

Guest
20/10/14
5
0
1
42
Theo TT156/2013, thì bảng kê 01-1/GTGT kê khai hóa đơn bán hàng của doanh nghiệp, kể cả hóa đơn xóa bỏ, hủy (cột "ghi chú" ghi hóa đơn xóa bỏ, hủy) - Nên chú ý xóa bỏ khác hủy nha
Vậy nên theo nguyên tắc, mấy chú ấy có thể hành DN
Nhưng xét về tình thì có một số chú cho qua

Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA