Hỏi về tờ khai quyết toán thuế tncn 05kk-tncn

• Thread starter VANMANH88
  • Ngày gửi
VANMANH88

VANMANH88

Trung cấp
7/11/11
59
0
0
35
nam định
Mọi người ơi cho mình hỏi tí nha.Tức là ở chỉ tiêu 24 của tờ khai 05kk-tncn có ghi là tổng thu nhập chựu thuế trả cho cá nhân.mình muốn hỏi là đó là tổng thu nhập chựu thuế trả cho tất cả nhân viên trong công ty hay là tổng thu nhập chựu thuế trả cho những người có thu nhập từ 4 triệu đồng 1 tháng trở lên vậy.Mọi người trả lời dùm mình nha.Tại mình sắp phải làm báo cáo quyết toán thuế tncn mà đây là lần đầu tiên mình làm.Mong mọi người trả lời dùm.thank mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Hỏi về tờ khai quyết toán thuế tncn 05kk-tncn

Mọi người ơi cho mình hỏi tí nha.Tức là ở chỉ tiêu 24 của tờ khai 05kk-tncn có ghi là tổng thu nhập chựu thuế trả cho cá nhân.mình muốn hỏi là đó là tổng thu nhập chựu thuế trả cho tất cả nhân viên trong công ty hay là tổng thu nhập chựu thuế trả cho những người có thu nhập từ 4 triệu đồng 1 tháng trở lên vậy.Mọi người trả lời dùm mình nha.Tại mình sắp phải làm báo cáo quyết toán thuế tncn mà đây là lần đầu tiên mình làm.Mong mọi người trả lời dùm.thank mọi người nhiều.
Chỉ tiêu 24 là toàn bộ kể cả những người không đóng thuế. Chỉ tiêu 28 mới là những người thuộc diện khầu trừ thuế.
Thân!

M

manmom

Trung cấp
3/10/10
113
0
16
TP Vinh - Nghệ An

Bạn mrvanthuc ơi cho mình hỏi, vậy chỉ tiêu 24 trên tờ khai 05KK đó có nhất thiết phaiỏ là tổng chi phí lương của toàn doanh nghiệp trong năm không vậy bạn. Vì mình nghe nói là những nguòi đã nghỉ việc trước t12 thì doanh nhgieepj không cần phải quyết toán cho họ trong khi đó chi phí lương của họ mình cũng đã ghi nhận vào chi phí của Doanh nghiệp mà

P

Pham Thuy Quynh

Guest
12/3/12
2
0
0
ha long-QN

cả nhà cho mình hỏi QT thuế TNCN công ty mình có ng phải nộp 1.750.000trđ.vậy giờ muốn làm giảm trừ số thuế đó phải làm thế nào

M

manmom

Trung cấp
3/10/10
113
0
16
TP Vinh - Nghệ An

cả nhà cho mình hỏi QT thuế TNCN công ty mình có ng phải nộp 1.750.000trđ.vậy giờ muốn làm giảm trừ số thuế đó phải làm thế nào
Mình nghĩ bạn có thể làm giảm ngày công làm việc của nhân viên đó đi==> giảm tống thu nhập và sẽ ko đến mức phải nộp thuế nữa

lapbitas

lapbitas

Cao cấp
24/1/11
365
37
28
40
Ha Noi

Bạn mrvanthuc ơi cho mình hỏi, vậy chỉ tiêu 24 trên tờ khai 05KK đó có nhất thiết phaiỏ là tổng chi phí lương của toàn doanh nghiệp trong năm không vậy bạn. Vì mình nghe nói là những nguòi đã nghỉ việc trước t12 thì doanh nhgieepj không cần phải quyết toán cho họ trong khi đó chi phí lương của họ mình cũng đã ghi nhận vào chi phí của Doanh nghiệp mà
Là tổng tiền lương của toàn doanh nghiệp trong năm. Nhưng người đã nghỉ việc trước tháng 12 nhưng khi làm tờ khai quyết toán vẫn phải kê vào đầy đủ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA