QTTNCN 3.0 - Phần mềm công cụ khai quyết toán thuế TNCN

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
QTTNCN 3.0 phát hành ngày 18-01-2012.

Nâng cấp các tờ khai quyết toán thuế Thu nhập cá nhân mẫu số 02/KK-BH, 02/KK-XS, 05/KK-TNCN, 06/KK-TNCN, 09/KK-TNCN, 13/KK-TNCN, 08B/KK-TNCN

Trường hợp người nộp thuế thuộc diện được miễn giảm thuế TNCN, GTGT (theo Nghị quyết 08/2011/QH13 của Quốc hội) hoặc được gia hạn nộp thuế TNDN (theo Quyết định 54/2011/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ) cần lập phụ lục miễn giảm thuế mẫu 25/MGT-TNCN, 01-7/GTGT theo hướng dẫn tại Thông tư 154/2011/TT-BTC ngày 11/11/2011 hoặc bảng kê gia hạn nộp thuế TNDN theo Thông tư 170/2011/TT-BTC ngày 25/11/2011 của Bộ Tài chính kèm theo tờ khai thuế và gửi đến cơ quan thuế theo quy định. Ứng dụng HTKK, QTTNCN chỉ hỗ trợ đính kèm file phụ lục dạng excel mà không hỗ trợ kê khai các phụ lục mã vạch.

Sau khi cài đặt bộ cài QTTNCN 3.0, người sử dụng thực hiện kê khai tờ khai thuế theo mẫu biểu ban hành kèm theo Thông tư 28/2011/TT-BTC và không thực hiện kê khai, tra cứu lại được các tờ khai theo mẫu biểu ban hành kèm theo Thông tư 20/2010/TT-BTC.

Download gói cài đặt và hướng dẫn sử dụng QTTNCN 3.0 tại thư viện Webketoan

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamitac

Guest
21/8/10
2
0
0
Hồ chí minh
Ðề: QTTNCN 3.0 - Phần mềm công cụ khai quyết toán thuế TNCN

Cám ơn bạn! Bạn cho mình hỏi là cơ quan chi trả thu nhập thì làm quyết toán thuế TNCN từ HTKK3.1.0 hay QTTNCN 3.0 vậy? Kể cả phần cá nhân ủy quyền cơ quan quyết toán? Mình đọc hướng dẫn rồi mà chưa biết là dùng phần mềm nào?

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi

Bác cho em hỏi phụ lục 25MGT/TNCN chỉ làm cho cá nhân thôi hay tổ chức trả thu nhập cũng dùng biểu mẫu này.

D

dinhcongdanhhcm

Guest

Chào các anh, chị kế toán.

Phần mềm QTTNCN 3.0 dường như bị lỗi chổ cột "Thu nhập tính thuế". Vì nó không tự trừ 48.000.000 đồng khi tick vào cá nhân ủy quyền quyết toán. Đồng thời file excel mẫu cũng không có cột "Thu nhập tính thuế" luôn nên potay phần mềm này luôn.
Các anh chị nào có cách khác chỉ mình với.
Thanks nhiều!

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh

Chào các anh, chị kế toán.

Phần mềm QTTNCN 3.0 dường như bị lỗi chổ cột "Thu nhập tính thuế". Vì nó không tự trừ 48.000.000 đồng khi tick vào cá nhân ủy quyền quyết toán. Đồng thời file excel mẫu cũng không có cột "Thu nhập tính thuế" luôn nên potay phần mềm này luôn.
Các anh chị nào có cách khác chỉ mình với.
Thanks nhiều!
TNTT chỉ tiêu [16] sẽ không tự trừ 48.000.000 đồng bởi vì bạn phải cộng phần giảm trừ bản thân vào chỉ tiêu[13] Tổng số tiền giảm trừ gia cảnh. Tổng số tiền giảm trừ gia cảnh bao gồm:
- Giảm trừ cho bản thân theo mức 4 triệu đồng/tháng.
- Giảm trừ cho người phụ thuộc theo mức 1,6 triệu đồng/người/tháng.

Sửa lần cuối:
N

ngoisaolonuoc

Guest
7/4/11
1
0
1
HCM

Các anh chị ơi, sao em in hồ sơ quyết toán thuế từ phần mềm QT TNCN 3.0 mà nó cứ bị lỗi nhảy trang vậy? Có anh chị nào biết cách giải quyết chỉ bảo giúp em với. Em cảm ơn nhiều!

S

suansusan

Sơ cấp
21/11/11
8
0
0
tphcm

Ai ơi cho minh hỏi là gửi fie quyết toán qua web tncnonline.com.vn
oy chờ trả lời mình mới mang nộp cho chi cuc thuế mới dc hả

Xem nhiều