đổi địa chỉ trên hóa đơn đặt in

• Thread starter BHN 12A 1
  • Ngày gửi
B

BHN 12A 1

Cao cấp
20/7/09
202
0
16
25Q ly chieu hoang Q6
Anh/Chị cho e hỏi, đầu tháng 03/2012 cty e chuyển địa điểm kinh doanh, vậy cuốn hóa đơn e đặt in từ đàu năm là địa chỉ cũ, vậy mình có tiếp tục sd dc ko, hay phải bỏ in lại cuốn khác, muốn sd lại cuốn này luôn thì mình làm sao ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Ðề: đổi địa chỉ trên hóa đơn đặt in

Chào bạn,
Nếu chỉ thay đổi địa chỉ mà không làm thay đổi MST thì bạn có thể vẫn sử dụng tiếp hóa đơn đã in địa chỉ cũ nhưng trước khi tiếp tục sử dụng thì phải làm công văn gửi cơ quan thuế chấp nhận việc này.
Bạn hỏi cụ thể ở cơ quan thuế quản lý cty bạn để biết mà làm nhé.
Good luck

T

tuyetmai88

Sơ cấp
4/1/12
36
0
0
Đà Nẵng

Anh/Chị cho e hỏi, đầu tháng 03/2012 cty e chuyển địa điểm kinh doanh, vậy cuốn hóa đơn e đặt in từ đàu năm là địa chỉ cũ, vậy mình có tiếp tục sd dc ko, hay phải bỏ in lại cuốn khác, muốn sd lại cuốn này luôn thì mình làm sao ?
việc thay đổi địa điểm trên hóa đơn nếu như hóa đơn có in sẵn địa chỉ của công ty thì chỉ cẩn đóng dấu tên công ty địa chỉ mới ngay chỗ địa chỉ cũ của mình. tốt nhất hỏi chi cục thuế gần nhất để họ hướng dẫn cho chắc

D

doremon ppn

Sơ cấp
27/1/11
23
0
0
35
hải hậu - nam định

lằng nhằng đấy bạn ah.bạn phải làm cv gửi sở kế hoạch đầu tư để thay đổi trên dkkd, và thông báo với cơ quan thuế.làm xong 2 việc này rồi thì bạn chỉ cần làm dấu vuông :tên cty, dc, mst đóng vào phần địa chỉ cũ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA