Lương NV bảo vệ khách sạn HT vào TK nào?

• Thread starter cuongnguyen26267
  • Ngày gửi
C

cuongnguyen26267

Trung cấp
11/12/10
91
0
0
TP HCM
Các bác cho mình hỏi lương NV bảo vệ khách sạn đưa vào đâu?, mình đưa vào 642 nhưng anh bạn lại cho rằng đưa vào 627 mới đúng,thật ko biết ai đúng nữa, các bác giúp mình nha, thanks.

Khóa học Quản trị dòng tiền
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Ðề: Lương NV bảo vệ khách sạn HT vào TK nào?

"4. Trong hoạt động kinh doanh khách sạn, Tàikhoản 154 phải mở chi tiết theo từng loại dịch vụ như: Hoạt động ăn, uống, dịchvụ buồng nghỉ, dịch vụ vui chơi giải trị, phục vụ khác (Giặt, là, cắt tóc, điệntín, thể thao,. . .).
Phương pháp kế toán một số hoạt động kinh tếchủ yếu ở Tài khoản 154 ở các đơn vị thuộc ngành kinh doanh dịch vụ tương tựnhư đối với ngành công nghiệp. Ngoài ra cần chú ý: Nghiệp vụ kết chuyển giáthành thực tế của khối lượng dịch vụ đã hoàn thành và đã chuyển giao xác địnhlà đã bán trong kỳ, ghi:
Nợ TK 632
- Giá vốn hàng bán
Có TK 154
- Chi phí sản xuất, kinhdoanh dỡ dang."
(Trích TK 154)
Theo mình thì nên định khoản N154/C111: giá trị thuê DV bảo vệ
N632/C154: giá trị kết chuyển

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh

Nhưng theo mình nghĩ NV bảo vệ trên là NV khách sạn, chứ ko thuê DV bảo vệ.
Nếu theo trường hợp của bạn nghỉ thì cứ đưa vào lương NV như bình thường là được rồi mà, đâu có gì phải lăn tănb nữa, thân chào!

L

lazypanda91

Guest
22/2/11
2
0
0
32
Ha Noi

M cũng đang thăc mắc đây. Vì hoạt động bảo vệ ko liên quan trực tiếp đến việc kinh doanh hoạt động phòng nghỉ .theo m đưa vào 642 thì hợp lí hơn.

C

cuongnguyen26267

Trung cấp
11/12/10
91
0
0
TP HCM

Bạn lazypanda91 "hoạt động bảo vệ ko liên quan trực tiếp đến việc kinh doanh hoạt động phòng nghỉ " theo mìh ko chình xác, vì bảo vệ ks bên mình ngoài cv bảo vệ còn hướng dẫn khách lên phòng, giúp đở khách làm những cv theo yêu cầu....nên tiền lương bên mình đưa vào 627.Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA