HTKK Thuế cho nhiều DN trên 1 máy tính?

• Thread starter NGUYEN VO BINH
  • Ngày gửi
NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh
Chào cả nhà
Mình làm một vài DN , có DN thì bị lỗ , cũng có DN phải nộp , mình làm tr6n cùng một máy vi tính, như vậy mình sử dụng PM 3.1.1 được không vậy ? Mình nhập số liệu vào thấy vẫn được
:rotfl: :rotfl: :rotfl:

Khóa học Quản trị dòng tiền
missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi
Ðề: Mình làm cùng lúc nhiều doanh nghiệp, có DN âm , có DN phải nộp thuế thì mình sử dụng PM 3.1.1 được không ?

vẫn được thì bạn cứ thế mà làm thui.vì cái phiên bản trước bị lỗi khi dn lợi nhuận âm.phiên bản này nâng cấp để khắc phục.còn ko lỗ thi phần mềm vẫn tính đc mà.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: Mình làm cùng lúc nhiều doanh nghiệp, có DN âm , có DN phải nộp thuế thì mình sử dụng PM 3.1.1 được không ?

Chào cả nhà
Mình làm một vài DN , có DN thì bị lỗ , cũng có DN phải nộp , mình làm tr6n cùng một máy vi tính, như vậy mình sử dụng PM 3.1.1 được không vậy ? Mình nhập số liệu vào thấy vẫn được
PM 3.1.1 dùng khai thuế cho nhiều DN, bác muốn nhập liệu cho đơn vị nào thì chọn MST của đơn vị đó đăng nhập, nếu chưa khai thông tin DN thì thực hiện khai & sử dụng kê khai bình thường.

NẾU KQKD NĂM NAY DƯƠNG, NĂM 2010 ÂM THÌ CHUYỂN LỖ NÓ KHÔNG CHO CHUYỂN, TÔI THẤY MẤY BÁC LẬP TRÌNH PM NÀY HÌNH NHƯ KHÔNG TEST TRƯỚC KHI ĐƯA VÀO SD
Tôi e rằng bạn ko biết cách nhập liệu hoặc bạn cài đặt PMHTKK ko đúng quy trình (lỗi PM), chứ tôi gõ số liệu chuyển lỗ từ năm trước sang thấy bình thường trên mẫu 03/TNDN.

Bạn kiểm tra lại nhé !

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

NẾU KQKD NĂM NAY DƯƠNG, NĂM 2010 ÂM THÌ CHUYỂN LỖ NÓ KHÔNG CHO CHUYỂN, TÔI THẤY MẤY BÁC LẬP TRÌNH PM NÀY HÌNH NHƯ KHÔNG TEST TRƯỚC KHI ĐƯA VÀO SD
http://www.webketoan.vn/forum/threa...i-chuyen-lo-van-bao-sai?p=1003585#post1003585

Sao lại không chuyển được, xem:

K

Khai_vm

Guest
27/9/05
18
0
1
46
Hà tây

Bạn thử chuyển lỗ đỗi với dn nào phải nộp xem có được không?
chào cả nhà
mình làm một vài dn , có dn thì bị lỗ , cũng có dn phải nộp , mình làm tr6n cùng một máy vi tính, như vậy mình sử dụng pm 3.1.1 được không vậy ? Mình nhập số liệu vào thấy vẫn được

sao lại không chuyển được, xem:

trượng hợp của tôi cụ thể thế này: Năm 2009 lỗ, năm 2010 lãi vậy bạn thủ đi xem co chuyển được không????

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

...

Bạn thử chuyển lỗ đỗi với dn nào phải nộp xem có được không?

trượng hợp của tôi cụ thể thế này: Năm 2009 lỗ, năm 2010 lãi vậy bạn thủ đi xem co chuyển được không????

Trên thì nói 2010 âm, dưới lại bảo năm 2010 lãi ?????!!!!!!!!!!!!!

Bạn có thể cho con số cụ thể:
Số lỗ 2009 = ?
Lãi 2010 = ?
và số 2011 = ??? (lãi hay lỗ)

D

dtkhang

Sơ cấp

Theo mình hiểu, sỗ lỗ trong các năm trước được mang sang trong vòng 5 năm cơ mà? Hiện tại Phụ lục cho phép ghi số lỗ của các năm từ 2006-2010, như vậy theo logic thì nên mang số lỗ của năm xa nhất để điền vào CT C3 (tối đa bằng lãi năm 2011)?

K

Khai_vm

Guest
27/9/05
18
0
1
46
Hà tây

Số lỗ 2009 = ?
Lãi 2010 = ?

VD: năm 2009: lỗ 100tr -------> phải chuyển lỗ
năm 2010: không lỗ-------> không cần phải chuyển lỗ
Mời sang xem hình minh hoạ: http://www.webketoan.vn/forum/thread...85#post1003585

Sửa lần cuối:
K

Khai_vm

Guest
27/9/05
18
0
1
46
Hà tây

PM 3.1.1 dùng khai thuế cho nhiều DN, bác muốn nhập liệu cho đơn vị nào thì chọn MST của đơn vị đó đăng nhập, nếu chưa khai thông tin DN thì thực hiện khai & sử dụng kê khai bình thường.

Tôi e rằng bạn ko biết cách nhập liệu hoặc bạn cài đặt PMHTKK ko đúng quy trình (lỗi PM), chứ tôi gõ số liệu chuyển lỗ từ năm trước sang thấy bình thường trên mẫu 03/TNDN.

Bạn kiểm tra lại nhé !

Tôi e là bạn cũng chưa chuyển lỗ bao giờ

Xin lỗi nhé, mình nhầm: 2010 lãi; 2009 lỗ. Số lỗ cụ thể bạn vui lòng xem đường link phía trên

Số lỗ 2009 = ?
Lãi 2010 = ?

Sửa lần cuối:
N

nguyencuongktxddt

Sơ cấp
27/2/12
4
0
0
Đồng Tháp

Bạn xem lại coi số lỗ bạn chuyển trong kỳ có hợp lý không nhe bạn.
Nếu số lỗ > số lãi thì chỉ chuyển lỗ bằng đúng số bạn lãi thôi là OK mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA