Phần mềm QTTNCN 3.0 và HTKK3.1.0 ?

• Thread starter nguyendung26
  • Ngày gửi
N

nguyendung26

Trung cấp
25/9/11
58
0
6
37
Hà Nội
Các bạn ơi cho mình hỏi:
+ Quyết toán thuế TNCN trên phần mềm hỗ trợ quyết toán trên phần mềm 3.0 có khác gì trên phần mềm HTKK3.1.0.
+ Sử dụng phần mềm nào thì đúng.
Mình mới làm thuế TNCN nên chưa có hiểu lăm,mong các bạn trả lời giúp mình.
Mình cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

ckviet

Guest
18/12/07
24
0
0
HCM
Ðề: Phần mềm QTTNCN 3.0 và HTKK3.1.0 ?

Chào bạn.

Câu hỏi của bạn mình đã gặp qua và chia sẻ cùng bạn.

Cả hai đều về La- Mã.

Nhưng QT TNCN 3.0 theo mình thì hay hơn, vì QT TNCN 3.0 hỗ trợ cho riêng TNCN nên nó nhanh hơn, đặc biệt với doanh nghiệp sử dụng lao động nhiều thì QT TNCN 3.0 sẽ tải dữ liệu lên PM từ bảng kê Excel nhanh hơn.

Thân.

R

RUMS

Guest
25/1/10
67
2
8
Hà Nội

Tình hình là mình thấy có thông tin (truyền miệng thôi nhé) là cái QT TNCN 3.0 dành cho doanh nghiệp hành chính sự nghiệp, còn doanh nghiệp khác thì dùng theo 3.1.1.
Còn theo bạn ckviet thì tới tải dữ liệu lên PM từ bảng kê excel chả được cái j cả, dù dữ liệu k nhiều lắm, chỉ thấy hiện lên là đã tải dữ liệu thành công nhưng cuói cùng chả thấy cái j trên PM cả bạn ạ, hic hic
Còn PM HTKK 3.1.1 thì mình tải được, nhưng khi cái phần tự tính của PM bị lỗi, tính nhầm của 2 người, cụ thể thế này
Lương của họ tầm 20-30 triệu 1 năm ==> k pải khấu trừ đúng ko? mình đánh 48 triệu vào chỗ phần giảm trừ gia cảnh này, bảo hiểm này, và tích dấu để PM tự chạy, PM chạy ra chỉ tiêu số 18 "Số thuế TNCN phải khấu trừ" lại có số là sao? chả hiểu nữa, nếu đúng thì pải là k có chứ. Mình pải oánh lại vào QT TNCN 3.0 thì lại chạy bt, thành ra giờ pải oánh tay lại vào PN QT TNCN 3.0 đây này.
Mà bản PM mình dow là ở trang web này nhé, k pải dow linh tinh đâu đấy. huhu

T

tungptlawyer

Sơ cấp
23/3/08
19
0
1
51
Hà Nội

Mình cũng bị như bạn RUMS có ai biết cứu đi, gấp

R

racseverr1

Sơ cấp
29/7/13
5
1
0
29
HCM

Upp cho người chưa biết :D

P

phonglan Hoàng

Guest
5/1/15
1
0
1
37
cac bac oi vay la thue gtgt cuab quy 4 pkai tai phan mem htkk 3.3.0 moi dung dc phai ko ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA