Thuế Thu Nhập Cá Nhân đối với người chưa có MST

• Thread starter ha na ha my
  • Ngày gửi
H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM
Cho mình hỏi với đối với người lao động làm việc dưới 03 tháng chưa đăng ký MST , có số CMND , có giấy ủy quyền quyết toán thuế TNCN thì trong phần quyết toán thuế , mình đã đánh dấu vào " cá nhân ủy quyền quyết toán thay " nhưng phần mềm HTKK 3.1.1 "không cho phép đánh dấu vào khi chưa có mã số thuế"
. Vậy giờ mình làm sao cho đúng ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

beohitman

Guest
12/3/08
43
0
6
hcm
Ðề: Thuế Thu Nhập Cá Nhân đối với người chưa có MST

Cho mình hỏi với đối với người lao động làm việc dưới 03 tháng chưa đăng ký MST , có số CMND , có giấy ủy quyền quyết toán thuế TNCN thì trong phần quyết toán thuế , mình đã đánh dấu vào " cá nhân ủy quyền quyết toán thay " nhưng phần mềm HTKK 3.1.1 "không cho phép đánh dấu vào khi chưa có mã số thuế"
. Vậy giờ mình làm sao cho đúng ?

Nếu người lao động dưới 3 tháng thì bạn quyết toán theo bảng kê mẫu số 05B/BK-TNCN. Mà trên mẫu này thì không có phần đánh dấu vào quyết toán thay (Có lẻ bạn làm bảng kê mẫu 05A/BK-TNCN nên không đúng). Mẫu 05B/BK-TNCN thì có số CMND vẫn cho phép ghi. Nhưng nếu bạn có số CMND của người lao động dưới 3 tháng or không ký hợp đồng lao động (thuê ngoài) thì bạn có thể lên trang web của Tổng cục thuế http://www.gdt.gov.vn/ tra cứu thông tin người nộp thuế, đánh số CMND vào thì sẽ ra MST cá nhân (nếu người lao động đã đăng ký MST).

O

oanhntshop

Guest
29/3/12
1
0
0
33
nam định
Ðề: Thuế Thu Nhập Cá Nhân đối với người chưa có MST

e làm QTTNCN nhưng phần mềm báo tổng số tiền giảm trừ gia cảnh phải tính đến chẵn thì mới ghi đc, bên e lại làm ra lẻ bjo phải sao hả các bác.hjxx thanks các bác nhiu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA