Chậm đóng tiền bảo hiểm quá 6 tháng bị ngưng hồ sơ !

• Thread starter phamduypn
  • Ngày gửi
P

phamduypn

Trung cấp
27/5/10
157
0
16
36
hcm
Cty mình năm 2011 do khó khăn không đóng tiền bảo hiểm cho nhân viên, đến tháng 10 tăng lương tối thiểu cty có tăng lương cho mội người và thay đổi mức lương tối thiểu, mình có xây dựng lại bảng lương, và nộp mẫu 03a thay đổi mức lương đóng bảo hiểm cho moi người, nhưng bị bảo hiểm trả lại không tiếp nhận do nợ tiền quá 6 tháng đã ngưng hồ sơ,như vậy 3 tháng từ 10-12 mình vẫn làm bảng lương mới và trừ bảo hiểm mức mới bình thường, đến giờ nhận thông báo nộp tiền quý 4 chỉ có số tiền từ tháng 01-->9 thôi ( bắt đầu ngưng hồ sơ từ tháng 10), vậy thì mình phải xử lý thế nào đây, hay hàng tháng vẫn trích bình thường khi nào cty đóng tiền đủ mình lại báo tăng trở lại kèm công văn. Nhờ các bạn chỉ giúp mình đang lập báo cáo tài chính đấy, mong nhận được đóng góp từ các bạn trong diễn đàn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamduypn

Trung cấp
27/5/10
157
0
16
36
hcm
Ðề: Chậm đóng tiền bảo hiểm quá 6 tháng bị ngưng hồ sơ !

sao chẳng thấy ai trả lời giúp mình hết vậy ta,

S

suchinoko

Guest
27/8/09
32
2
0
38
đ

Nợ tiền từ 6 tháng trở lên và trong vòng 6 tháng đó ko có giao dịch vơi BHXH (gọi tắt là đóng tiền) thì đơn vị sẽ bị cho ra ngoại bảng từ tháng kiểm tra. Đơn vị muốn tăng lại phải đóng tiền và làm công văn giải trình để nộp lên BHXH thực hiện tăng mới lại và sẽ bị tính lãi chậm đóng.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055

Cty mình năm 2011 do khó khăn không đóng tiền bảo hiểm cho nhân viên, đến tháng 10 tăng lương tối thiểu cty có tăng lương cho mội người và thay đổi mức lương tối thiểu, mình có xây dựng lại bảng lương, và nộp mẫu 03a thay đổi mức lương đóng bảo hiểm cho moi người, nhưng bị bảo hiểm trả lại không tiếp nhận do nợ tiền quá 6 tháng đã ngưng hồ sơ,như vậy 3 tháng từ 10-12 mình vẫn làm bảng lương mới và trừ bảo hiểm mức mới bình thường, đến giờ nhận thông báo nộp tiền quý 4 chỉ có số tiền từ tháng 01-->9 thôi ( bắt đầu ngưng hồ sơ từ tháng 10), vậy thì mình phải xử lý thế nào đây, hay hàng tháng vẫn trích bình thường khi nào cty đóng tiền đủ mình lại báo tăng trở lại kèm công văn. Nhờ các bạn chỉ giúp mình đang lập báo cáo tài chính đấy, mong nhận được đóng góp từ các bạn trong diễn đàn.
Bạn làm việc với BH ở đâu vậy?bên mình nếu còn nợ BH thì không được giải quyết các chế độ và chịu tính lãi chậm nộp thôi chứ việc báo tăng giảm thì vẫn bình thường,

S

suchinoko

Guest
27/8/09
32
2
0
38
đ

Do bạn nợ chưa quá 6 tháng hoặc bên bảo hiểm chưa gắt gap với đơn vị nợ. Đã nợ tiền thì tăng lao động làm j? Tiền đâu mà đóng. Đã nợ thì giảm ngay tháng hiện hành nhưng ko được giảm ngược lại quá 3 tháng. Vì vậy mới có lý do ra ngoại bảng.

J

jean02

Guest
30/12/11
1
0
0
33
bắc giang

may quá mình cũng đang gặp trường hợp như bạn, cho mình mẫu công văn giải trình được ko.mình không biết nên giải trình như thế nào cho hợp tình hợp lý để co quan BHXH chấp nhận. cảm on
gui vao mail cho minh nhe donguyenvictory@gmail.com

S

sam1891

Guest
6/7/15
2
0
1
32
có ai có mẫu công văn giải trình về việc nợ bảo hiềm k ạ, cho e với, e cảm ơn
Mail: phamthu1891@gmail.com

D