Hỏi về chuyển nhượng QSDĐ trong khu dự án ?

• Thread starter darkmoon
  • Ngày gửi
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Bên em làm dự án, đã có văn bản thỏa thuận giới thiệu địa điểm, quyết định phê duyệt 1/500 của UBND tỉnh.
Cty em có nhận chuyển nhượng 2 GCNQSDĐ (sổ đỏ) của cùng 1 người. Văn phòng đăng ký QSDĐ tiến hành hợp 2 sổ thành 1 sổ; và sổ mới này sẽ do UBND tỉnh cấp. Tuy nhiên, VP đăng ký QSDĐ có thông báo rằng bên em thiếu văn bản của UBND tỉnh về việc cho phép chủ đầu tư tự thỏa thuận chuyển nhượng với người dân có đất trong khu dự án.
Em biết rằng trong Luật đất đai có quy định khi có thông báo thu hồi đất thì không được tự do chuyển nhượng phần đất đã có thông báo thu hồi nhưng chủ đầu tư thì được phép chuyển nhượng (kể cả đất lúa). Em đã đọc qua Luật đất đai 2003 nhưng em lại không biết nó được quy định trong điều khoản nào của Luật:wall:.
Cho em hỏi là nó quy định trong điều khoản nào của Luật hoặc các văn bản dưới Luật ?
Về việc VP đăng ký QSDĐ trả lời cho bên em như vậy là đúng hay sai ? Và nếu bên em làm văn bản xin phép UBND tỉnh cho phép tự thỏa thuận chuyển nhượng thì cần phải tham chiếu văn bản luật nào ?

Em xin cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA