Hướng dẫn việc nộp BCTC.

• Thread starter meocon1787
  • Ngày gửi
M

meocon1787

Sơ cấp
16/6/11
19
0
0
36
Thái Nguyên
Pro nào đã từng làm BCTC và Từng đi nộp rồi hướng dẫn cho em vài bước với ạ:
- Có cần phải đóng BCTC thành quyển hay tập ko? Và đóng những cái nào với nhau? Cái nào để rời ko đóng???
- Cần in bao nhiêu bản? Và phải nộp ở những nơi nào?
.............
Tóm lại là em cần các Pro hỗ trợ chỉ cho em các bước kẹp BCTC và đi nộp BCTC như thế nào?
Em xin chân thành cám ơn ạ.
Em chưa nộp bao giờ? Rắc rối quá a.
EM cần các bác giúp đỡ gấp gấp ạk

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
Ðề: Giúp em về cách nộp BCTC ạ!!!!

BCTC bạn đóng theo cuốn để lưu giữ lâu dài về sau, ngoài bìa thì bạn làm tiêu đề tên cty, và muốn rõ ràng hơn thì bạn liệt kê hồ sơ ra .
Báo cáo quyết toán thuế TNDN 2011 bạn sắp theo thứ tự như đã làm trên HTKK, tiếp đến là báo cáo tài chính cũng trình tự như đã làm trên HTKK, kế đó là Thuyết minh BCTC, Bảng cân đối tài khoản
Bộ báo cáo nộp CQT 2 bộ ( sau khi CQT nhận sẽ trả lại bạn 1 bộ ), gồm QT thuế và BCTC
nộp Phòng thống kê 2 bộ ( sau khi CQThống kê nhận sẽ trả lại bạn 1 bộ ), chỉ gồm BCTC
Thân chào .

D

duongthinu

Sơ cấp
22/9/09
0
0
0
lam dong

tiện đây cho em hỏi thêm tí. Nếu như em nộp BCTC qua mạng thì sẽ nộp như thế nào? Em đang làm kế toán trong phần mềm MISA vậy em có phải làm lại trong HTTK để in mã vạch ra không? Em nộp qua mạng những gì và em có phải lên cơ quan thuế nữa không?...

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM

BCTC bạn đóng theo cuốn để lưu giữ lâu dài về sau, ngoài bìa thì bạn làm tiêu đề tên cty, và muốn rõ ràng hơn thì bạn liệt kê hồ sơ ra .
Báo cáo quyết toán thuế TNDN 2011 bạn sắp theo thứ tự như đã làm trên HTKK, tiếp đến là báo cáo tài chính cũng trình tự như đã làm trên HTKK, kế đó là Thuyết minh BCTC, Bảng cân đối tài khoản
Bộ báo cáo nộp CQT 2 bộ ( sau khi CQT nhận sẽ trả lại bạn 1 bộ ), gồm QT thuế và BCTC
nộp Phòng thống kê 2 bộ ( sau khi CQThống kê nhận sẽ trả lại bạn 1 bộ ), chỉ gồm BCTC
Thân chào .

Cty theo QĐ 15 có nộp ở SKHDT hok ah?

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi
Ðề: Giúp: Cách nộp BCTC?

sao hôm trước mình hỏi 1chị là nộp bctc ở những đâu. chị ấy bảo mình là chỉ nộp ở thuế thui(làm 3 bản). có thấy nói nộp ở phòng thống kê j đâu nhỉ?:talk:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Giúp: Cách nộp BCTC?

sao hôm trước mình hỏi 1chị là nộp bctc ở những đâu. chị ấy bảo mình là chỉ nộp ở thuế thui(làm 3 bản). có thấy nói nộp ở phòng thống kê j đâu nhỉ?:talk:
Theo qui định tại TT28_Điều 5: hồ sơ nộp cho CQ thuế chỉ 1 bộ thôi (in 2 bộ, 1 nộp 1 lưu).
Riêng BCTC hàng năm phải nộp cho CQ thống kê 1 bộ.

@heartsaobang: hiện tại CQ thống kê là đầu mối tiếp nhận BCTC của các đơn vị, không còn phải nộp cho Sở KH-ĐT như những năm trước đây.

kimtuyen1985

kimtuyen1985

Sơ cấp
19/6/11
34
1
0
38
Hải Phòng
Ðề: Hướng dẫn việc nộp BCTC.

Mấy năm trước BCTC của cty mình chỉ nộp ở CQ Thuế thôi mà ko nộp ở CQ thống kê ko biết như vậy có ảnh hưởng gì ko hả các bạn?

K

kieuquanh

Sơ cấp
10/12/10
33
1
0
Quận 6

A chị trên diễn đàn cho e hỏi năm 2011 mình làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý, mỗi quý thì đều nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn.Bây giờ nộp báo cáo tài chính năm 2011 mình có cần phải làm thêm mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm để nộp ko? Nếu trường hợp có nộp thì mình làm theo mẫu nào. mong các ac trên diễn đàn trả lời giúp e với....

missduyendang

missduyendang

Cao cấp
22/6/11
241
1
0
Ha Noi

Theo qui định tại TT28_Điều 5: hồ sơ nộp cho CQ thuế chỉ 1 bộ thôi (in 2 bộ, 1 nộp 1 lưu).
Riêng BCTC hàng năm phải nộp cho CQ thống kê 1 bộ.
mình bít theo quy định rồi.hum trước mình nộp mỗi ở cq thuế thui. họ bắt làm 3 bản (2 giữ, 1 mình mang về)
thấy nhiều người bỏ "phải nộp" quá nên hum ni mình đi nộp ở phòng thống kê (lam 2 bản)
mang tới mà cán bộ phòng thống kê cứ ngơ ngơ...hix.:wall:
có cần phải làm thêm mẫu báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn năm để nộp ko?
cái này ko phải làm nữa bạn nhé.

P

pigheart18990

Sơ cấp
16/11/11
4
0
0
33
thanh hóa

mình bít theo quy định rồi.hum trước mình nộp mỗi ở cq thuế thui. họ bắt làm 3 bản (2 giữ, 1 mình mang về)
thấy nhiều người bỏ "phải nộp" quá nên hum ni mình đi nộp ở phòng thống kê (lam 2 bản)
mang tới mà cán bộ phòng thống kê cứ ngơ ngơ...hix.:wall:

cái này ko phải làm nữa bạn nhé.
Bạn ơi, cty t thuộc cục thuế Đống Đa thì nộp BCTC ở phòng thống kê nào đấy b? t vừa vào làm nên cũng ko biết nữa?

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Bạn ơi bạn xem cty bạn nằm ở Quận/Huyện nào, thì bạn lên Quận/Huyện đó, bạn vào hỏi Phòng thống kê ở đâu thì người ta sẽ chỉ cho ? thông thường Phòng thống kê nằm trong Bộ máy tổ chức chánh quyền Quận/Huyện

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA