Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

• Thread starter vuongmanhcuong
  • Ngày gửi
V

vuongmanhcuong

Guest
13/9/04
13
1
3
41
HCMC
chào cả nhà !

Mình mới nộp xong tờ khai 05/KK nhưng thấy có vẻ hơi kỳ kỳ ???

Thông thường sau khi nộp xong, mình vào phần tra cứu để download tờ khai đã nộp

nhưng sau khi liệt kê các tờ khai đã nộp, phần tờ khai 05/kk hiện màu đen, không download đc ????

https://docs.google.com/open?id=0B5Eo22Dj5PNGZTQyZTUwODEtOTM3Ni00YzljLWI4YTAtNDcyMjJmMzk5YjNj

Mình đã đọc hướng dẫn, đã kết xuất ra file excell rồi nộp nhiều lần vẫn chưa OK

Kính mong ACE giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phanlinhlan

Sơ cấp
12/3/11
4
0
0
Hoang Quoc Viet, HaNoi
Ðề: Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

Mình cũng gặp trường hợp tương tự và băn khoăn không biết file gửi có thành công không mặc dù đã nhận được thông báo file gửi thành công. Bạn nào biết làm ơn chỉ giáo dùm.

Many thanks.

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Mình cũng gặp trường hợp tương tự và băn khoăn không biết file gửi có thành công không mặc dù đã nhận được thông báo file gửi thành công. Bạn nào biết làm ơn chỉ giáo dùm.

Many thanks.

Như vậy là ok rồi bạn à. Cơ quan thuế đã nhận được, đồng thời có thông báo xác nhận nộp tờ khai là ok. Năm ngoái mình cũng tưởng ko được nên chạy ra chi cục thuế hỏi thì họ tra trên hệ thống báo ok,còn ra số tiền phải nộp nữa. :004:

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh

Trang web TCT chỉ cho phép download về các file dạng PDF còn các file dạng excel (như mẫu 05KK) thì không thể download về được

B

banh mat

Sơ cấp
3/2/12
31
0
0
Nghệ An

sao minh nop quyết toán thuế TNCN 05kk ma cu báo lỗi

thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM

sao minh nop quyết toán thuế TNCN 05kk ma cu báo lỗi

Nếu bạn kết xuất thành công rồi thì file đó là đúng rồi. Bạn đừng đổi tên file và cũng đừng xóa sheet nào trong file sau khi kết xuất ra là nộp ok thôi bạn ạ.

thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM

Trang web TCT chỉ cho phép download về các file dạng PDF còn các file dạng excel (như mẫu 05KK) thì không thể download về được

Các phụ lục mua vào, bán ra là file excel nhưng vẫn down về được bạn ạ.
Không hiểu sao file QT TNCN lại down không được? mình cũng gặp trường hợp như thế, mọi người có ai nộp xong mà down về được không vậy???

B

banh mat

Sơ cấp
3/2/12
31
0
0
Nghệ An

khi nộp QT thuế TNCN thi xuất hiện lỗi : Lỗi hệ thống: java.lang.IllegalArgumentException: Sheet index (2) is out of range (0..1)
thì phải lám sao ha kar nhà
mình nộp mãi ma không được
hixxxxxxxxxxxx

V

vuongmanhcuong

Guest
13/9/04
13
1
3
41
HCMC

12 tháng 3 tui sẽ lên cục thuế tp hỏi
có gì sẽ phúc đáp cụ thể

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới

Hix, các bác hỏi số điện thoại nộp thuế qua mạng, gọi điện hỏi, cần gì phải "lên tận nơi"...^_^

V

vubichhao

Sơ cấp
21/2/11
16
0
1
ha noi

Các bác ơi cho em hỏi với! Em đang làm quyết toán thuế TNCN nhưng k hiểu lắm các bác chỉ giúp em với. Nếu cty k phát sinh số thuế TNCN phải nộp thì trong bảng 05ABK-TNCN em phải điền vào những cột nào ạ! Em lần dâu tiên làm nên k biết mong các bác thông cảm và giúp em với ạ! Em cảm ơn các bác nhiều!

N

nhanhlanrunglove

Guest
3/3/11
2
0
0
39
Bình Tân

Tôi nộp quyết toán thuế TNCN năm 2011 nhưng mà hệ thống cứ báo lỗi là " cấu trúc tệp không đúng, cơ quan quản lý mẫu 05 chưa đúng" là sao vậy? có ai bị như vậy không làm ơn giúp dùm nha!

D

dautayvuive

Sơ cấp
9/9/11
13
1
3
34
duong noi ha dong ha noi

mọi người cho em hỏi sao e kết xuất tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân khi gửi qua mạng thì cứ báo tên file dữ liệu không đúng là sao ah. giúp e với đang gấp

• Like
Reactions: Tran Thi My Hong
A

amiu

Sơ cấp
7/4/09
6
0
1
38
hn

Tờ quyết toán thuế thu nhập cá nhân kết xuất ra file Excel nhé, ko đổi tên hay xóa sheet nào.

Hoặc gọi điện nhờ nhà cung cấp hỗ trợ.
Em dùng của VNPT và Bkav nhưng em hay gọi bên VNPT đầu tổng đài hỗ trợ 18001260 hoặc máy bàn 04.3793.2412 gặp chị gì tên Chi thì phải hay số này 04.3793.0534

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Khi gửi tờ khai quyết toán TNCN qua mạng, mình chọn ký tờ khai rồi nhưng sao kiểm tra lại trên file không có chữ ký số. File đã nộp và hệ thống đã gửi mail xác nhận rồi. Nhưng mình không biết file không có chữ ký số có hợp lệ không?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Re: Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

Khi gửi tờ khai quyết toán TNCN qua mạng, mình chọn ký tờ khai rồi nhưng sao kiểm tra lại trên file không có chữ ký số. File đã nộp và hệ thống đã gửi mail xác nhận rồi. Nhưng mình không biết file không có chữ ký số có hợp lệ không?

Tờ khai quyết toán TNCN là file excel => bạn đâu thể thấy được chữ ký số như ở định dạng PDF.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô

mọi người cho em hỏi sao e kết xuất tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân khi gửi qua mạng thì cứ báo tên file dữ liệu không đúng là sao ah. giúp e với đang gấp

Mạng quá tải, tầm trưa hoặc tối, đêm gửi lại sẽ được. Tôi cũng vậy & đã gửi được cho một số đơn vị khi Lần 1, lần 2 gửi trong giờ hành chính báo lỗi như bạn vậy !

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi
Ðề: Re: Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

Đã có mail xác nhận nghĩa là hệ thống đã veryfi PKI rồi thì mới nhận vào DB. cứ yên tâm bạn nhé :)

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Xin được hỏi các bạn, khi đã nộp QT thuế TNCN qua mang ihttkk rồi thì có phải gửi qua trang http://tncnonline.com.vn/Pages/Homepage.aspx này không ?
Vì mình thấy khi nộp QT thuế TNCN bằng giấy tại cơ quan thuế (cty chưa đăng ký chữ ký số) thì cơ quan thuế nói phải gửi qua mạng tncnonline.com.vn rôi mới đóng dấu nhận.
Xin cám ơn

nguyenha123

nguyenha123

giolangthang.....
26/4/09
92
0
6
Hải Hậu - Nam Định
Re: Ðề: Nộp tờ khai quyết toán Thuế TNCN 05KK qua mạng

Cả buổi chiều hôm qua loay hoay gửi cái này nó cứ báo " Cấu trúc file dữ liệu lỗi". Chẳng hiểu thế nào em đã thử tất cả các phần mềm từ HTKK 3.1.0 đến 3.1.2 rồi phần mềm quyết toán thuế cũng không được luôn. Chán không thèm làm nữa.
Đến đêm không ngủ được (vì sáng nay phải nộp Báo cáo mà gửi qua mạng không đc thì nộp gì) mở ra thấy mạng chạy vèo vèo gửi phát được luôn chẳng thấy báo lỗi gì cả.
Lỗi này do mạng quá tải đấy các bác ah!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA