Truy thu BHXH

• Thread starter 211088
  • Ngày gửi
2

211088

Sơ cấp
25/8/11
16
0
0
35
HCM
Công ty của em có nhân viên làm việc từ tháng 6/2010 nhưng đến tháng 8/2011 mới đóng BH. Bây giờ có nhân viên nghỉ việc mà em ko biết làm mẫu công văn để xin truy thu. Anh chị nào có mẫu công văn cho em xin với.Em phải làm gấp ko thì hết hạn. huhu

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

suchinoko

Guest
27/8/09
32
2
0
38
đ
Ðề: Truy thu BHXH

Công văn thì cứ trình bày như chuẩn văn bản nhà nước, trình bày lý do truy thu thôi là được bạn ah`.

2

211088

Sơ cấp
25/8/11
16
0
0
35
HCM

Công văn thì cứ trình bày như chuẩn văn bản nhà nước, trình bày lý do truy thu thôi là được bạn ah`.
Em ko có mẫu, không biết làm sao? Có thể hướng dẫn giúp em được ko ạ?

D

dautayvuive

Sơ cấp
9/9/11
13
1
3
34
duong noi ha dong ha noi

TÊN CÔNG TY:
Số: ABN/CV/057/09
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

...., ngày.... tháng.... năm....
CÔNG VĂN
Vụ việc: Xin truy thu tiền Bảo hiểm xã hội
Kính gửi: BẢO HIỂM XÃ HỘI QUẬN ( HUYỆN ):
Tên đơn vị:
Địa chỉ:
Kể từ khi thành lập cho tới nay, Công ty chúng tôi do có sự thay đổi nhiều về nhân sự ở bộ phận hành chính, nhân sự chưa ổn định. Điều này dẫn đến việc chậm trễ, sai sót trong việc lập thang lương, bảng lương và các thủ tục để đăng ký đóng bảo hiểm xã hội. Vậy chúng tôi làm công văn này, kính đề nghị Bảo hiểm xã hội Huyện( Quận): cho phép Công ty chúng tôi được truy thu đóng Bảo hiểm xã hội và Bảo hiểm y tế kể từ tháng ... năm..... này cho .... người là:
1. Tên nhân viên....., sinh ngày .... tháng ... năm ..... Mức lương:..... đồng
2. Tên nhân viên:...., sinh ngày.....tháng....năm ..... Mức lương:..... đồng
( Có kèm bảng lương để đối chiếu )
Công ty chúng tôi cam kết không giải quyết hồi tố các chế độ ốm đau, thai sản, tai nạn lao động và khám chữa bệnh trong thời gian xin truy đóng.
Chúng tôi xin chân thành cảm ơn và rất mong nhận được sự giúp đỡ từ phía quý Cơ quan.

Nơi nhận:
- NT
- Lưu VP Giám đốc
( Ký tên,đóng dấu )
mình ko biết cách đính kèm lên chỉ viết đc thế này thui bạn tham khảo xem sao, góp ý kiến giúp mình na

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA