khai thuế đối oi hàng xuất nhập khẩu uỷ thác

• Thread starter trang30488
  • Ngày gửi
trang30488

trang30488

Sơ cấp
14/9/10
39
0
6
35
vĩnh phúc
e) Khai thuế đối với người nộp thuế có hoạt động xuất, nhập khẩu uỷ thác hàng hoá:
Người nộp thuế nhận xuất, nhập khẩu ủy thác hàng hóa không phải khai thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác nhưng phải khai thuế giá trị gia tăng đối với thù lao ủy thác được hưởng. Hóa đơn đầu ra, đầu vào của hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác được khai trên bảng kê mẫu số 01-1/GTGT và mẫu số 01-2/GTGT; số liệu tổng hợp về hàng hóa nhận ủy thác xuất, nhập khẩu trên hai bảng kê này không được sử dụng làm căn cứ để lập Tờ khai thuế giá trị gia tăng.
em đọc trong thông tu 28 có noi như trên: nhưng e ko hiểu: trên thì nói là ko phải khai thuế GTGT đối oi hàng hóa nhận xuất, nhập...
dưới thì nói: hóa đơn dầu ra đầu ao của hàng nhận xuất, nhập ủy thac dc khai trên bang ke 01, 02.
em đang on thi đại lý thuế n ko hieur rất mong dược moi người giải đáp.
em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: khai thuế đối oi hàng xuất nhập khẩu uỷ thác

e) Khai thuế đối với người nộp thuế có hoạt động xuất, nhập khẩu uỷ thác hàng hoá:
Người nộp thuế nhận xuất, nhập khẩu ủy thác hàng hóa không phải khai thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác nhưng phải khai thuế giá trị gia tăng đối với thù lao ủy thác được hưởng. Hóa đơn đầu ra, đầu vào của hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác được khai trên bảng kê mẫu số 01-1/GTGT và mẫu số 01-2/GTGT; số liệu tổng hợp về hàng hóa nhận ủy thác xuất, nhập khẩu trên hai bảng kê này không được sử dụng làm căn cứ để lập Tờ khai thuế giá trị gia tăng.
em đọc trong thông tu 28 có noi như trên: nhưng e ko hiểu: trên thì nói là ko phải khai thuế GTGT đối oi hàng hóa nhận xuất, nhập...
dưới thì nói: hóa đơn dầu ra đầu ao của hàng nhận xuất, nhập ủy thac dc khai trên bang ke 01, 02.
em đang on thi đại lý thuế n ko hieur rất mong dược moi người giải đáp.
em cảm ơn
Không phải khai thuế GTGT đối với HH, DV nhận xuất, nhập khẩu ủy thác.
Nhưng phải kê hóa đơn đầu vào/đầu ra (kê trị giá- ko kê VAT) của HHDV nhận, xuất NK ủy thác trên chỉ tiêu số 5 của bảng kê - HHDV ko phải tổng hợp trên 01/GTGT.

Tài liệu HD kê khai thuế theo TT 28/2011/TT-BTC của Tổng Cục Thuế ns :

Đối với bảng kê HHDV mua vào :
Dòng chỉ tiêu 5 “HHDV không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT”:

- Chỉ tiêu này dành kê khai hoá đơn, chứng từ đối với hàng hoá mua vào nhưng không áp dụng cho đối tượng tổng hợp kê khai tờ khai 01/GTGT, cụ thể:

+ NNT có hoạt động xuất, nhập khẩu uỷ thác hàng hoá: không phải khai thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác. Hóa đơn đầu vào của hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác được khai vào chỉ tiêu này nhưng không được sử dụng làm căn cứ để lập Tờ khai thuế giá trị gia tăng.

Đối với bảng kê HHDV bán ra :

Dòng chỉ tiêu 5 “HHDV không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT”:

- Chỉ tiêu này dành kê khai hoá đơn, chứng từ đối với hàng hoá bán ra nhưng không phải khai thuế GTGT, không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT, áp dụng đối với các trường hợp sau:
.....

+ NNT có hoạt động xuất, nhập khẩu uỷ thác hàng hoá: không phải khai thuế giá trị gia tăng đối với hàng hóa nhận xuất, nhập khẩu ủy thác.

H

hongdao0701

Guest
21/9/11
49
0
8
32
quan 7
hic hic , cho em hỏi doanh nghiệp của em k có đăng ký mã ngành dịch vụ ủy thác xuất nhâp khẩu. em có được làm k? và ủy thách xuất nhập khẩu có mã ngành nghề không?? ai biết thương tình giúp giùm em!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA