Thanh toán bằng thẻ tín dụng cá nhân có được khấu trừ thuế ko ạ?

• Thread starter maiphuongdong
  • Ngày gửi
M

maiphuongdong

Guest
18/1/10
2
0
0
37
Hà Nội
các bác cho em hỏi, bên em sếp dùng thẻ thanh toán cá nhân khi đi mua hàng thì có được khấu trừ thuế đầu vào ko? và nếu có thì điều kiện để được khấu trừ thuế là gì ạ? cảm ơn các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Ðề: Thanh toán bằng thẻ tín dụng cá nhân có được khấu trừ thuế ko ạ?

các bác cho em hỏi, bên em sếp dùng thẻ thanh toán cá nhân khi đi mua hàng thì có được khấu trừ thuế đầu vào ko? và nếu có thì điều kiện để được khấu trừ thuế là gì ạ? cảm ơn các bác

Thẻ thanh toán cá nhân chỉ để phục vụ cho cá nhân lãnh đạo sẽ không được đưa vào chi phí hợp lý nếu trên hóa đơn không có tên của công ty - Điều này là bắt buộc, bạn nhớ nhé !

M

maiphuongdong

Guest
18/1/10
2
0
0
37
Hà Nội

Thẻ thanh toán cá nhân chỉ để phục vụ cho cá nhân lãnh đạo sẽ không được đưa vào chi phí hợp lý nếu trên hóa đơn không có tên của công ty - Điều này là bắt buộc, bạn nhớ nhé !

vậy bác cho em hỏi nếu trên hoá đơn có tên của công ty nhưng khoản chi vượt quá 20 triệu và thanh toán bằng thẻ tín dụng cá nhân thì số thuế đó có được coi như là công ty chuyển khoản thanh toán và được khấu trừ ko? có công văn hay thông tư nào hướng dẫn ko bác?

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city

vậy bác cho em hỏi nếu trên hoá đơn có tên của công ty nhưng khoản chi vượt quá 20 triệu và thanh toán bằng thẻ tín dụng cá nhân thì số thuế đó có được coi như là công ty chuyển khoản thanh toán và được khấu trừ ko? có công văn hay thông tư nào hướng dẫn ko bác?

Bạn có thể đọc lại Công văn số 10220/BTC-TCT quy đinh các hóa đơn chứng từ được khấu trừ thuế khi thanh toán qua chuyển khoản. http://tanet.vn/eos.nsf/0/DF99EE9B3BA4096E472576C100412FFF?OpenDocument
Theo đó hóa đơn dù mang tên công ty nhưng không được chuyển khoản từ tài khoản của công ty đến tài khoản của nhà cung cấp thì cũng không được khấu trừ thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA