Gỡ rối khi đăng ký MST thiếu

• Thread starter ba vi
  • Ngày gửi
B

ba vi

Guest
28/11/11
34
1
8
34
Minh Châu - Ba Vi - Hà Nội
Anh chị ơi cho em hỏi là công ty em luơng nhân viên< 4trđ/tháng. người thì bảo bắt buộc phải đky MST cho nhân viên, người thì bảo không cần.
Hôm trước em mới đăng ký cho nhân viên ở bphận quản lý của công ty. em gửi file đó lên cơ quan thuế và đã đựoc cấp MST cho những người đó. Giờ em đăng ký thêm các nhân viên khác thì không gửi được file nữa. Họ báo là "File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được".
Mặc dù em đã đổi đuôi là 002 cho đỡ bị trùng rồi ạh mà vẫn không gửi được giờ em phải làm thế nào ạ
Em mong anh chị nào đã từng gặp hay biết giúp em với
Thank ạh em mới làm chẳng biết mấy về thuế TNCN ấy

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

newhobby

Guest
1/3/12
2
0
0
39
tphcm
Ðề: Gỡ rối khi đăng ký MST thiếu

mình cũng giống bạn,
gửi file lần 1 thông báo là file đã uo load thành công, sau đó đợi gần 3 tuần>> vẫn chưa được cấp MST
vậy phải lam sao đe được cấp MST
sắp quyết toán TNCN 2011 rồi mà mình vẵn chưa làm được vấn đề này
moi người giúp mình với ( mình mới chuyển sang lĩnh vực này, còn rất nhiều cái chưa hiểu)
thank for all

H

haunguyen216

Sơ cấp
16/2/12
16
0
0
Ha Noi

Để được cấp MST thì phải gửi File lên sau đó gửi bản giấy tại cơ quan quản lý thuế, làm đúng và đầy đủ thì sau 2 ngày là có MST, mình đã làm cả chục lần rồi.
Còn vấn đề file lỗi thì có nhiều lý do, có thể là:
+ Nếu mạng lỗi, sau đó sẽ hết và sẽ gửi được.
+ Nếu làm sai thì xem lại cách làm và làm lại,
Một số sai sót có thể gặp:
+ Đổi tên file sau khi kết suất
+ Sửa nội dung file kết suất.
Các bạn kiểm tra lại và làm nhé.
Chúc thành công

B

ba vi

Guest
28/11/11
34
1
8
34

mình đổi file và gửi lại thì vẫn báo vậy mà. khôgn biết làm thế nào nữa. nhân tiện cho mình hỏi thêm cứ có MST thì phải quyết toán àh. Vì cty mình có cả MST của những người làm trước giờ họ nghỉ rùi
thì có phải quyết toán họ không nhờ

Àh cho mình hỏi thêm tý là
những người làm hợp đồng ngắn hạn dưới 3 tháng có cần phải đăng ký MST cho họ và quyết toán không

Sửa lần cuối:
hoaboconganh281190

hoaboconganh281190

Sơ cấp
20/7/11
22
0
0
33
bắc ninh

Cái này mình cũng đang quan tâm nè. Năm 2011 mình cho nhân viên làm dưới ba tháng hết. các bạn cho mình hỏi có nhất thiết phải đăng kí mã số thuế cá nhân cho người lao động có hđ dưới ba tháng ko?

H

haunguyen216

Sơ cấp
16/2/12
16
0
0
Ha Noi

mình đổi file và gửi lại thì vẫn báo vậy mà. khôgn biết làm thế nào nữa. nhân tiện cho mình hỏi thêm cứ có MST thì phải quyết toán àh. Vì cty mình có cả MST của những người làm trước giờ họ nghỉ rùi
thì có phải quyết toán họ không nhờ

Àh cho mình hỏi thêm tý là
những người làm hợp đồng ngắn hạn dưới 3 tháng có cần phải đăng ký MST cho họ và quyết toán không

Bạn đã nộp một bảng kê đăng ký MST lên chi cục chưa?
Nếu nộp rồi thì mang cái bảng có đóng dấu nhận của chi cục lên bảo với họ để họ cấp MST cho.
Đối với lao động nào thì cũng nên làm MTS cả.

B

ba vi

Guest
28/11/11
34
1
8
34

nhưng chị làm thuế cho công ty mình thì bảo không phải làm. chỉ làm cho những ng làm lâu dài với công ty. mà mình làm hợp đồng 2.5tháng rùi ký thêm phụ lục hợp đồng là 2.5 tháng nữa như thế có phạm luật không nhỉ.
ui lương 1 năm là 48tr thì không đóng thuế tính ra 4trd 1 tháng mà mình cho những ng kỹ thuật 4.3trd thì làm sao không phải đóng thuế nhỉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA