Bây giờ mới đăng ký MST cá nhân thì có được tính lương và chi phí năm 2011 không??

• Thread starter cogaiyeudoi
  • Ngày gửi
C

cogaiyeudoi

Sơ cấp
28/2/12
12
0
1
34
hà nội
Chào cả nhà!
Công ty em làm về xây dựng. Em đang cần chi phí nhân công để làm giảm lãi năm 2011. Mọi người cho em hỏi bây giờ em mới đăng ký MST cá nhân thì khoản lương đó có được tính vào chi phí hợp lý không?
Cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cogaiyeudoi

Sơ cấp
28/2/12
12
0
1
34
hà nội
Ðề: Mọi người cho em hỏi. Bây giờ mới đăng ký MST cá nhân thì có được tính lương và chi phí năm 2011 không??

Ai biết giúp em với. Huhu

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
Ðề: Mọi người cho em hỏi. Bây giờ mới đăng ký MST cá nhân thì có được tính lương và chi phí năm 2011 không??

Chào cả nhà!
Công ty em làm về xây dựng. Em đang cần chi phí nhân công để làm giảm lãi năm 2011. Mọi người cho em hỏi bây giờ em mới đăng ký MST cá nhân thì khoản lương đó có được tính vào chi phí hợp lý không?
Cảm ơn mọi người.
theo mình biết thì Họ căn cứ vào hợp đồng lao động, bảng lương cty chứ ko căn cứ vào MST

C

cogaiyeudoi

Sơ cấp
28/2/12
12
0
1
34
hà nội

Cảm ơn bạn!
Mình thấy chị kế toán trưởng gần nhà bảo nếu đến ngày 31/12/2011 mà chưa có Mstcn thì không được. Mình mới đi làm nên cũng không biết. huhu

C

cogaiyeudoi

Sơ cấp
28/2/12
12
0
1
34
hà nội

Cảm ơn bạn!
Mình thấy chị kế toán trưởng gần nhà bảo nếu đến ngày 31/12/2011 mà chưa có Mstcn thì không được. Mình mới đi làm nên cũng không biết. huhu

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.

Cảm ơn bạn!

MST cá nhân được đăng ký bất kỳ thời điểm nào, miễn sao khi làm báo cáo quyết toán có MST là ok !

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp

Cảm ơn bạn!
Cái dụ này mình mới nghe, kê toán trưởng đâys phải chờ các sư phụ giúp bạn thôi

C

cogaiyeudoi

Sơ cấp
28/2/12
12
0
1
34
hà nội

Nghĩa là bây giờ em đăng ký vẫn được phải không bác.

NONG DAN

NONG DAN

Nghĩa là bây giờ em đăng ký vẫn được phải không bác.
Tranh thủ làm cho có MST để quyết toán có lợi cho người lao động.

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp

MST cá nhân được đăng ký bất kỳ thời điểm nào, miễn sao khi làm báo cáo quyết toán có MST là ok !
Bác Nong Dan cho con hỏi, cty con có 1 vài nhân viên làm từ đủ 3 tháng trở lên thì nghĩ, họ ko có MST TNCN những nhân viên này con được đưa vào BK 05B/TNCN không

NONG DAN

NONG DAN

Bác Nong Dan cho con hỏi, cty con có 1 vài nhân viên làm từ đủ 3 tháng trở lên thì nghĩ, họ ko có MST TNCN những nhân viên này con được đưa vào BK 05B/TNCN không

Làm từ đủ 3 tháng trở lên, nếu có HĐLĐ thì đưa họ vào 05ABK và ghi số CMND và [09] nhưng không tick vào cột "ủy quyền quyết toán".

C

cogaiyeudoi

Sơ cấp
28/2/12
12
0
1
34
hà nội

Tranh thủ làm cho có MST để quyết toán có lợi cho người lao động.
Em cảm ơn bác. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi
Ðề: Bây giờ mới đăng ký MST cá nhân thì có được tính lương và chi phí năm 2011 không??

Nhân viên công ty em làm thưr việc 2 tháng mới được ký hợp đồng chính thức và đóng bảo hiểm và làm mã số thuế cá nhân. Bây giờ em muốn tăng chi phí bằng cách ký hợp đồng 3 tháng. Nhưng làm việc được 2 tháng thì chuyển sang hợp đồng ko thời hạn. 2 tháng làm việc trước đấy do ký hợp đồng 3 tháng nên mình ko phải khấu trừ thuế. Và ko phải đóng bảo hiểm cho họ nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA