Lỗi font chữ trên DKT TNCN 2.4

• Thread starter thuylady88
  • Ngày gửi
thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an
Các bạn ơi, cho mình hỏi tại sao phần mềm DKT TNCN 2.4 mình load trên mạng về lúc mình điền thông tin thì lỗi font chữ ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthaokt88

Trung cấp
1/11/11
62
0
0
36
bac ninh
Ðề: Lỗi font chữ trênDKT TNCN 2.4

bạn dùng font chữ gì? bộ gõ nào? nếu dùng bộ gõ unkiney và font unicode thì bạn vào phần mở rộng tích vào phần Luôn sử dụng clipboard cho unicode. thân!

thuylady88

thuylady88

Trung cấp
29/2/12
106
0
16
Quynh Luu, nghệ an

OK.MÌnh làm đc rùi. cảm ơn bạn nhìu nha.hii

D

DIEM CHAU

Sơ cấp
9/3/09
26
0
1
37
Đà Nẵng

Bạn ơi sao mình nhập được thông tin trong hệ thống ĐKT 2.4 nhưng khi kết xuất thì không được (bị lôix phông chữ )
Giúp mình với

C

clover301

Sơ cấp
11/1/12
2
0
0
Hà Nội

sao mình chỉnh luôn để với clipboard rồi nhưng khi gõ Công ty cổ phần thì thành: Công ty c?, ai trả lời giúp mình với

N

nguyenthaokt88

Trung cấp
1/11/11
62
0
0
36
bac ninh
Ðề: Lỗi font chữ trên DKT TNCN 2.4

Trích nguyên văn của clover301 :
sao mình chỉnh luôn để với clipboard rồi nhưng khi gõ Công ty cổ phần thì thành: Công ty c?, ai trả lời giúp mình với
có lẽ là bạn chọn unicode tổ hợp nên nó mới bị vậy đó.
Bạn chọn unicode thôi và sử dụng clipboard cho unicode nhé!

T

tamnhicandy

Sơ cấp
8/8/09
6
0
0
tphcm

Chao cả nhà !
E cũng đã làm theo hướng dẫn ở trên rồi nhung khi em danh cong ty CP no lai ra la ":CÔNG TY C PN " không biết có bị thiếu font gi k??

L

lonhipkhotheo

Guest
5/9/11
1
0
0
33
cẩm phả - quảng ninh

có lẽ là bạn chọn unicode tổ hợp nên nó mới bị vậy đó.
Bạn chọn unicode thôi và sử dụng clipboard cho unicode nhé!

Tôi cũng sử dụng clipboard cho unicode rồi nhưng in ra vẫn bị lỗi chữ Cổ nó ra C? font chữ tôi cũng cài lại cẩn thận rồi vẫn ko khắc phục được mong mọi người chỉ giúp

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB

Để kiểm tra xem lỗi từ đâu,bạn mờ 1 file word hay excel gì cũng được,chọn font Tahoma,Arial và đánh một vài chữ tiếng việt coi có bị lỗi không.Nếu không có font đó thì bạn phải tải link của anhlada2012 rồi nhờ IT bỏ vào ổ C.Nếu vẫn bị lỗi,bạn gỡ ra rồi cài lại.Chúc bạn thành công.

D

Doanlehienhuong

Sơ cấp
30/3/12
9
0
0
Hà Nội

Chào cả nhà. Tình hình là em đang muốn gửi tờ khai đăng ký thuế thu nhập cá nhân nhưng em không biết cách gửi bản online đi thì phải kết xuất như thế nào, ra định dạng nào để có thể gửi được. Cả nhà chỉ giúp em với nhé. Em xin cảm ơn!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Chào cả nhà. Tình hình là em đang muốn gửi tờ khai đăng ký thuế thu nhập cá nhân nhưng em không biết cách gửi bản online đi thì phải kết xuất như thế nào, ra định dạng nào để có thể gửi được. Cả nhà chỉ giúp em với nhé. Em xin cảm ơn!

Tùy mục đích kết xuất - TNCN 2.4 có nói rõ mục đích của từng kiểu kết xuất

T

trada1987

Sơ cấp
23/4/10
30
0
0
36
thái nguyên

Để kiểm tra xem lỗi từ đâu,bạn mờ 1 file word hay excel gì cũng được,chọn font Tahoma,Arial và đánh một vài chữ tiếng việt coi có bị lỗi không.Nếu không có font đó thì bạn phải tải link của anhlada2012 rồi nhờ IT bỏ vào ổ C.Nếu vẫn bị lỗi,bạn gỡ ra rồi cài lại.Chúc bạn thành công.

Đơn giản thôi. các bạn sử dụng bộ gõ vietkey-bảng mã unicode nhé. unikey ko hỗ trợ đâu

Sửa lần cuối:
T

trada1987

Sơ cấp
23/4/10
30
0
0
36
thái nguyên

Kết xuất A3 - in A4 gửi file giấy cho cqt, kết xuất ra excel gửi file mềm qua mạng!
CB T.TNCN trân trọng!

L

lyly86

Guest
29/8/08
41
1
8
38
tp.hcm

Tôi cũng sử dụng clipboard cho unicode rồi nhưng in ra vẫn bị lỗi chữ Cổ nó ra C? font chữ tôi cũng cài lại cẩn thận rồi vẫn ko khắc phục được mong mọi người chỉ giúp

Nếu vậy bạn chỉ cần vào trang word gõ nội dung cần điền VD: Công ty ... font unicode, sau đó copy nội dung vào phần mềm thì sẽ ko bị lỗi nữa.
Chúc bạn thành công!

D

dieuthuyen852005

Guest
7/9/11
1
0
0
Tuyen quang

Bạn Cold cho mình hỏi gỡ font unikey ra cài lại hay gỡ phần mềm ra, mình cài thử PM 2.3 hoặc PM 2.4, mình làm hết các cách mà các bạn hướng dẫn, mở word type thử rồi, không bị lỗi mà không được, file kết xuất vẫn bị lỗi ví dụ Thị -> Th và dấu ~ trên đầu. làm ơn giúp mình với

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

Cả nhà ơi cho em hỏi bây giờ dùng phần mềm ĐKT TNCN 2 chấm mấy rồi ah? em đăng ký MST cá nhân qua mạng cho nhân viên bằng phần mềm ĐKT TNCN 2.4 mà gửi đi gửi lại 3 lần rồi vẫn ko được (cuối năm ngoái em gửi sau 5 ngày có kết quả ngay ah). Ai biết bảo e với ah (nếu có phần mềm mới nhờ các bác cho em xin luôn với ah), Thanh kiu cả nhà ah!

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city

Khi thao tác trên PM TNCN 2.4 bình thường,
Khi kết xuất ra file A3 để gửi in , gửi cho CQT thì lại bị lỗi font chữ .
Khắc phục sao đây các bạn ?
( Mình đã để chế độ clipboard rồi nhé )
Thanks !

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Khi thao tác trên PM TNCN 2.4 bình thường,
Khi kết xuất ra file A3 để gửi in , gửi cho CQT thì lại bị lỗi font chữ .
Khắc phục sao đây các bạn ?
( Mình đã để chế độ clipboard rồi nhé )
Thanks !
Sao phải in chi vậy Bác? QN không cho đăng ký qua mạng à?

Huynh Tuong Vi

Huynh Tuong Vi

Trung cấp
18/9/09
98
11
18
Quan 7 - TP. HCM

Sao phải in chi vậy Bác? QN không cho đăng ký qua mạng à?

Có nơi vẫn yêu cầu vừa gửi file qua mạng, vừa gửi trực tiếp đến CQT. Còn lỗi font có khi là do em CPU, thường phải gỡ bỏ rồi cài đặt lại TNCN 2.4, sau khi cài đặt, nhớ restart CPU trước khi chạy TNCN 2.4.

B

bluediamond14

Guest
18/11/11
1
0
0
Trảng Bom, Đồng Nai

may bạn bị lỗi khi kết xuất hay in là do trong máy ko có font chữ TCVN3 của phần mềm, bạn tải bộ font TCVN3 , rôi giải nén và mở file coppy hết những font chữ đó vào control panel - fonts là sẽ ko bị lỗi nưa. chuc ban thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA