Nguồn vốn lệch với tổng tài sản trong báo cáo tài chính 17.560 đ,

• Thread starter plkt5678
  • Ngày gửi
P

plkt5678

Sơ cấp
6/1/12
16
0
1
HN
Anh chị ơi cho em hỏi là bảng nhật ký chung của em là cân bằng nhau, thế mà lấy tổng số dư các tài khoản cho vào bảng cân đối kê toán trong BCTC thì nguồn vốn nhiều hơn tài sản 17.560 đ, mà em chẳng hiểu là lệch hay sai ở đâu cả. Với lỗi này thông thường mình hay mắc sai ở đâu ạ? Em cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hathuy271

hathuy271

Hand by hand
Ðề: Nguồn vốn lệch với tổng tài sản trong báo cáo tài chính 17.560 đ,

Anh chị ơi cho em hỏi là bảng nhật ký chung của em là cân bằng nhau, thế mà lấy tổng số dư các tài khoản cho vào bảng cân đối kê toán trong BCTC thì nguồn vốn nhiều hơn tài sản 17.560 đ, mà em chẳng hiểu là lệch hay sai ở đâu cả. Với lỗi này thông thường mình hay mắc sai ở đâu ạ? Em cám ơn
bạn kiểm tra kỹ lại các chỉ tiêu dư cuối của Cân đối tài khoản bạn đã lấy đúng chưa.

P

plkt5678

Sơ cấp
6/1/12
16
0
1
HN

Vẫn đúng số dư cuối kỳ ở sổ chi tiết các tài khoản ạ. thế mới lạ chứ. Nếu số dư ở phần dư nợ (trong bảng CDPS) cao hơn số dư bên có ( tổng số dư bên có đúng băng vốn chủ sở hữu) thì là sẽ phải kiểm tra lại TK nào các anh chị nhỉ.

Em bối rối quá

hathuy271

hathuy271

Hand by hand

Vẫn đúng số dư cuối kỳ ở sổ chi tiết các tài khoản ạ. thế mới lạ chứ. Nếu số dư ở phần dư nợ (trong bảng CDPS) cao hơn số dư bên có ( tổng số dư bên có đúng băng vốn chủ sở hữu) thì là sẽ phải kiểm tra lại TK nào các anh chị nhỉ.

Em bối rối quá
bạn làm trên exel ah? bạn đưa file CDPS lên, để mọi ng giúp

P

plkt5678

Sơ cấp
6/1/12
16
0
1
HN

Oh, em đã tìm ra được rồi, hóa ra là quên chưa kết chuyển lãi tiền gửi ngân hàng, đúng bằng số đó luôn. :052: cảm ơn các anh chị

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA