Đăng ký MST cá nhân mà không gửi file lên mạng được

• Thread starter ha na ha my
  • Ngày gửi
H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM
Anh ,chị có kinh nghiệm đăng ký MST cá nhân có gặp trường hợp này xin gỡ rối giúp. Sau khi đã hoàn tất các chi tiết để đăng ký MST cá nhân , lúc gửi file lên mang thì được báo lỗi như sau : "File upload đã được xác nhận , bạn không thể upload được. " Có cách nào xử lý không ạ? xin chỉ giúp. Cám ơn nhiều nha!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Cần gỡ rối giúp . Đăng ký MST cá nhân mà không gửi file lên mạng được.

Anh ,chị có kinh nghiệm đăng ký MST cá nhân có gặp trường hợp này xin gỡ rối giúp. Sau khi đã hoàn tất các chi tiết để đăng ký MST cá nhân , lúc gửi file lên mang thì được báo lỗi như sau : "File upload đã được xác nhận , bạn không thể upload được. " Có cách nào xử lý không ạ? xin chỉ giúp. Cám ơn nhiều nha!

Bạn cần lưu ý, hiện tại trêng trang tncn.online Cty bạn đã đăng ký và gởi file 1 lần rồi, do đó nếu lần này bạn gởi file thì trong phần đuôi của tên file gởi lần này phải là 002.

Sửa lần cuối:
B

ba vi

Guest
28/11/11
34
1
8
34
Minh Châu - Ba Vi - Hà Nội
Ðề: Đăng ký MST cá nhân mà không gửi file lên mạng được.

đúng rùi đó mình cũng như bạn. nếu bạn muốn gưi nữa bạn phải tạo tệp mới chẳng hạn là 2
hoặc kết xuất đổi đuôi là 002 là ok
mình làm như thế là được đó. tại trước mình cũng bị như bạn mà

• Like
Reactions: Longkeng
L

Lynguyen67

Sơ cấp
27/12/11
7
1
0
36
hcm

Em giờ mơí đăng ký MST cho công ty, em nộp online mà báo là : Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị. Em không rõ lắm vì em đã kê khai trong PM 2.4 đúng và kết xuất ra như hướng dẫn,chị kế toán cũ không có đăng ký mst cho cty, chị chỉ làm BCTC rồi nghỉ, em mới vô làm chị nói k cẫn đăng ký MSTCN cũng làm quyết toán TTNCN được. Mà em đọc trên đây thì bắt buộc phải có MST mới Quyết toán cho nhân viên. Có anh chị nào rành hướng dẫn dùm em với ạ, vì chỉ còn có 9 ngày nữa là hết hạn nộp rồi. Em cảm ơn ạ

• Like
Reactions: hongbien86
S

Socyeu1212

Guest
6/11/12
1
0
0
HCM

em cung da doi duoi file thanh 002, 003... cung kg giu duoc file van bao loi? co cach nao nua khong anh chi? em len thue roi no cung bao ve doi duoi 002... chu kg huong dan cu the?

T

thuyact

Sơ cấp
2/10/10
32
0
6
34
Ha Nôi

He, trươc đây mình cũng như bạn, nhưng giờ mình làm đươc rồi, Bạn vào phâfn mêm 2.4 ấ đôỉ phân số hiêụ têpj thành 2;3;4 ..... tuỳ ý rôì kêt xuât là ok:welcome_2

H

Hoacomay1806

Sơ cấp
22/7/09
15
0
1
thái bình

Mình cũng vào gửi file đăng ký MST TNCN, thì nhận được thông báo: "Tên file dữ liệu không đúng định dạng". Tệp mình gửi ko bị trùng số, mình cũng ko thay đổi gì trong tên tệp khi kết xuất từ PM ra. Có ai biết lỗi là ở đâu, chỉ giúp mình với

H

halinhminh123

Sơ cấp
19/3/10
8
0
1
Hanoi

Mình cũng vào gửi file đăng ký MST TNCN, thì nhận được thông báo: "Tên file dữ liệu không đúng định dạng". Tệp mình gửi ko bị trùng số, mình cũng ko thay đổi gì trong tên tệp khi kết xuất từ PM ra. Có ai biết lỗi là ở đâu, chỉ giúp mình với

Đúng rồi bạn ạ, từ ngày 5/1 cơ quan thuế nâng cấp website tncnonline.com.vn nên các file được kết suất từ phần mềm 2.4 sẽ bị báo lỗi "file ko đúng định dạng", bạn vào trang chủ của tncnonline.com.vn, tải và cài phần mềm TNCN 2.5, kết suất file mới từ đây thì gửi sẽ OK nhé

Sửa lần cuối:
3

319IV

Guest
17/8/11
3
0
0
Ha noi
Ðề: Đăng ký MST cá nhân mà không gửi file lên mạng được

Sao mình tải phần mềm 2.5 nhưng vẫn bị báo lỗi tên file không hợp lệ, có ai biết giúp mình với?

G

giang cao

Guest
12/7/12
1
0
0
35
hà nội

Mình cũng bị như vậy nữa.mình tải bản TNCN 2.5 về máy,.điền đầy đủ thông tin của cá nhân cần đăng ký,và số hiệu tệp bên mình đã đến số 8 thì mình ghi tiếp là số 9 rồi,kiết xuất ra exel,tại sao vẫn không gửi được nhỉ?ai giúp mình với :(

H

holokx

Sơ cấp
25/10/12
25
0
1
TP HCM

Mình cũng bị như vậy nữa.mình tải bản TNCN 2.5 về máy,.điền đầy đủ thông tin của cá nhân cần đăng ký,và số hiệu tệp bên mình đã đến số 8 thì mình ghi tiếp là số 9 rồi,kiết xuất ra exel,tại sao vẫn không gửi được nhỉ?ai giúp mình với :(

Nội dung câu hỏi

Câu hỏi
Năm 2009 em đã đăng ký thuế TNCN cho công ty. Năm 2010 phát sinh thêm 1 nhân viên cần đăng ký mã số thuế TNCN. Em đã làm và kết xuất sang exel nhưng khi gởi đăng ký qua mạng thì báo lỗi: 'File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được'. Em đã đổi đuôi exel 001 thành 002 để khỏi trùng nhưng lại báo lỗi 'Thông tin trong file excel không đúng'. Vậy làm cách nào để em gởi thông tin đăng ký qua mạng được? Trả lời sớm giúp em. Em xin cảm ơn!
Câu trả lời
- Xin trả lời bạn, 3 kí tự cuối ở tên file chính là số hiệu tệp của file (001). Số hiệu tệp này là giá trị đã nhập vào ô Số hiệu tệp ở phần mềm TNCN. Khi kết xuất ra file excel, số hiệu tệp này xuất hiện ở 3 kí tự cuối ở tên file và ở ô Số hiệu tệp trong nội dung của file. Một file dữ liệu đúng thì phải có số hiệu tệp ở 2 phần này là như nhau.
- Bạn mới chỉ đổi số hiệu tệp ở tên file, không đổi số hiệu tệp ở trong nội dung file nên gửi file sẽ bị báo lỗi "thông tin trong file excel không đúng". Để đổi được số hiệu tệp, bạn có thể thực hiện theo cách sau:
+ Mở lại phần mềm TNCN.
+ Bạn lấy lại được thông tin nếu trên phần mềm vẫn còn thông tin tương ứng với file này, hoặc bạn tải lại file text bạn đã lưu. Nếu bạn dùng phần mềm TNCN 2.3, có thể lấy lại file text ở thư mục: C:\Program Files\TNCN\DataFiles\TNCN\Backup.
+ Nếu không, bạn kê khai lại thông tin.
+ Ở ô số hiệu tệp, trước đây là 1 thì bạn đổi lại thành số lớn hơn 1 và nhỏ hơn 999.
+ Kết xuất ra file excel.
- Lưu ý: Ở những lần đăng kí tiếp theo, bạn nhớ thay đổi số hiệu tệp (không trùng với số hiệu tệp ở các lần gửi trước) ngay từ khi kê khai trên phần mềm để không xảy ra lỗi như trên nữa.
Nguồn thu nhập
Loại Thuế
Thuế TNCN
Loại đối tượng
Tổ chức, cá nhân chi trả thu nhập

Nguồn tham khảo: http://tncnonline.com.vn/Lists/FAQs/DispForm.aspx?ID=3553

M

mrhee8x

Guest
16/3/10
3
0
1
việt nam

Em cũng bị "File upload đã đuyược xác nhận , bạn k thể upload được", nhưng khi vào mục tra cứu file lại k thấy hiển thị file đã truyền ấy đâu

K

kthaiminh

Sơ cấp
11/7/14
6
0
1
hà nội
Mình tải về nhưng lại không điền được thông tin vào tệp hồ sơ đăng kí thuế TNCN là như thế nào nhỉ???

C

ctyviv

Guest
15/4/15
1
0
1
30
cho e hỏi làm sao để đổi dduwwocj đươi từ 001 sang 002

T

TrangXuan Le

Guest
21/5/15
4
0
1
33

Em giờ mơí đăng ký MST cho công ty, em nộp online mà báo là : Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ, xin vui lòng kiểm tra lại file của quý vị. Em không rõ lắm vì em đã kê khai trong PM 2.4 đúng và kết xuất ra như hướng dẫn,chị kế toán cũ không có đăng ký mst cho cty, chị chỉ làm BCTC rồi nghỉ, em mới vô làm chị nói k cẫn đăng ký MSTCN cũng làm quyết toán TTNCN được. Mà em đọc trên đây thì bắt buộc phải có MST mới Quyết toán cho nhân viên. Có anh chị nào rành hướng dẫn dùm em với ạ, vì chỉ còn có 9 ngày nữa là hết hạn nộp rồi. Em cảm ơn ạ

M

Mary90

Sơ cấp
25/12/10
22
0
1
Đà Nẵng
mọi người ơi, giúp e với ạ. e gửi file đăng ký mst qua mạng mà báo lỗi "Thông tin trong file excel không đúng".
Phải làm sao ạ? hic

H

hongbien86

Guest
8/6/15
10
0
1
37

Mình cũng đang mắc lỗi này như bạn, bạn có cách nào khác phục chỉ giáo cho mình mới

I

Ice_cream

Hỗ trợ kê khai thuế + BH 0989879685
20/12/14
54
14
8
Chào bạn, bạn down bản mới nhất Phần mềm đăng ký MST TNCN 2.6 nhé!
Sau đó kết xuất file ra excell rồi vào trang https://www.tncnonline.com.vn/
Điền đầy đủ thông tin vào rồi nộp file lên là được bạn./.

A

arthur90

Guest
16/6/15
12
0
1
33
mọi người ơi, giúp e với ạ. e gửi file đăng ký mst qua mạng mà báo lỗi "Thông tin trong file excel không đúng".
Phải làm sao ạ? hic
Bạn in lại và xem có bị trung tên file không, gửi lại thử xem là được. Mình cũng bị vài lần xong thao tác từ in lại và gửi lên lại được (Hình như nó chỉ cho lưu trong ổ C/temp gửi lên mới được thì phải, lần cuối mình lưu vào đây gửi lên được).
P/s: có những sự việc rất khó hiểu

R

rely

Guest
27/9/12
2
0
1
34
Hưng Yên
Chào bạn, bạn down bản mới nhất Phần mềm đăng ký MST TNCN 2.6 nhé!
Sau đó kết xuất file ra excell rồi vào trang https://www.tncnonline.com.vn/
Điền đầy đủ thông tin vào rồi nộp file lên là được bạn./.
híc bác ơi em cũng cài 2.6 lần trước em gửi được mà giờ lại không gửi được, híc, em cũng đổi số hiệu tệp rồi mà vẫn không được bác biết nó bị lỗi chỗ nào k bác chỉ em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA